What's new

[Chia sẻ] Du lịch Nhật Bản mùa xuân 4 ngày 3 đêm dưới 12 triệu ^^

Review sơ về chuyến đi du lịch:

-Vé máy bay khứ hồi Vanilla 4.930k
-Visa Nhật single 550k
-Sim du lịch 4G 499k
=> Tổng chi phí vé máy bay + visa + sim = 6.000k (1)

-Guest House : 2500 yên/1 đêm x3 = 7500 yên = 1.500k
-Ăn mỗi bữa 500 yên => ngày 3 bữa 1.500 yên => 4 ngày 6.000 yên = 1.200k
-Tokyo 72h không giới hạn: 1.500 yên = 300k
=> Tông chi phí đi nội thành Tokyo + Ăn + ở = 3.000k (2)

Do e ở có 4 ngày mua Jrpass để đi chơi xa là rất phí nên quyết định chuyển sang đi bus, ngon, bổ, rẻ

Ngày 1: từ sân bay về Tokyo sử dụng Skyaccess 1.290 yên (chiều ngắm anh đào Ueno Park, tối shopping + dạo phố Shibuya bằng Tokyo 72h)

Ngày 2: đi Hitachi seaside park, đi 1.900 yên vè 2.250 yên, (tối shopping + dạo phố khu Asakusa bằng Tokyo 72h)

Ngày 3: đi Kawaguchiko, đi từ Tokyo Station 1.800 yên, về đến Shinjuku 1.750 yên, bus sightseeing Kawaguchi lake và Saito lake không giới hạn (red line + green line) 1.300 yên (tối shopping + dạo phố khu Shinjuku bằng Tokyo 72h)

Ngày 4: sáng sớm dạo phố ngắm hoa ở Chidorigafuchi, mua bánh kẹo ở Aeon sau đó dạo phố shopping ở Akihabara (dùng Tokyo 72h), ra sân bay sử dụng Skyaccess 1.290 yên

=>Tiến đi chơi xa bằng bus: 1.290x2 + 1.900 + 2.250 + 1.800 + 1.750 + 1.300 = 11.580 yên = 2.316k (3)

=> Tổng chi phí 3 khoảng cộng lại: 11.316k VND < 12.000k

Trên đây là tổng chi phí phần cứng tối thiểu cho chuyến đi mua xuân ngắm anh đào, tulip, baby blue..., núi Phú Sĩ. Nói chung là chỉ đi Tokyo và những vùng gần Tokyo. Ngoài ra khoản shopping mua sắm tùy nhu cầu mỗi người, ví dụ em shopping thêm tầm 5 triệu nữa. Quá rẻ phải không bà kon ^^

P/S: Đây là chuyến đi lần thứ 4 của em nên chủ yếu thiên viên ngắm hoa cảnh
Chuyến 1 em đã đi theo lộ trình mn vẫn hay đi Tokyo => Kyoto => Osaka (6 ngày 5 đêm).
Chuyến 2 em đi khám phá vùng Hokkaido như Sapporo, Noboribetsu, Otaru, Furano (Tomita farm) (7 ngày 6 đêm).
Chuyển 3 em đi ngắm lá đỏ ở Kyoto, lễ hội ánh sáng ở gần Nagoya, quay về ăn uống ở Osaka (3 ngày-3 đêm).
Chuyến 4 ngắm hoa, núi ở Tokyo và vùng lân cận (4 ngày-3 đêm)

Vì em muốn khám phá nhiều vùng, nhiều mùa + không được nghỉ nhiều nên mỗi chuyến đi của em thường ngắn, giải thích trước để bà kon khỏi thắc sao đi Nhật có 4 ngày ^^

Bonus: Cherry blossom - Ueno Park

[video=youtube;kMM65ZFdkCQ]https://www.youtube.com/watch?v=kMM65ZFdkCQ[/video]

Last edited:
@Con lac da: không sao bạn ơi, hình bạn chụp đẹp lắm ^^, mình thích Nhật Bản nên thích mọi thứ mọi nơi mọi mùa, bạn cứ thấy cái nào đẹp thì chia sẻ ^^ Bạn đang sống tại Nhật à, ở vùng nào vậy có dịp mình ghé bạn dẫn mình đi chơi nhé ^^

Tự bao giờ hình thành thú vui ngắm hoa, tự đặt mục tiêu phải đi đủ mùa, ngắm đủ hoa mới chịu ^^

Với mình Nhật Bản mùa nào cũng đẹp, cũng đáng để chiêm ngưỡng khám phá ^^

Thủy thủ mặt trăng 87 ơi, thấy em đi chơi nữa làm chị mê quá thôi. Giờ cơ hội chị đi Nhật hiếm hoi lắm luôn, ở nhà coi hình em chụp cũng được.

@Con lac da: không sao bạn ơi, hình bạn chụp đẹp lắm ^^, mình thích Nhật Bản nên thích mọi thứ mọi nơi mọi mùa, bạn cứ thấy cái nào đẹp thì chia sẻ ^^ Bạn đang sống tại Nhật à, ở vùng nào vậy có dịp mình ghé bạn dẫn mình đi chơi nhé ^^

Welcome anytime, lúc mình có thời gian rãnh thì ok. Mình cũng như bạn thôi, mình không biết tiếng Nhật đâu nhưng vẫn có thể dắt bạn đi đây đi đó được. Mình giờ đang sống ở khu Chugoku bạn ơi, Hiroshima đó bạn.

Thủy thủ mặt trăng 87 ơi, thấy em đi chơi nữa làm chị mê quá thôi. Giờ cơ hội chị đi Nhật hiếm hoi lắm luôn, ở nhà coi hình em chụp cũng được.

chỉ đổi công ty rồi hay sao chị, bữa em thấy chị bên thread du lịch châu âu, em chưa thực hiện được chuyến đi châu âu nào hết >.<

Welcome anytime, lúc mình có thời gian rãnh thì ok. Mình cũng như bạn thôi, mình không biết tiếng Nhật đâu nhưng vẫn có thể dắt bạn đi đây đi đó được. Mình giờ đang sống ở khu Chugoku bạn ơi, Hiroshima đó bạn.

vùng đó mình cũng chưa có dịp khám phá, hi vọng có dịp gặp bạn ở Hiroshima ^^

Em ơi lại làm chị nhớ Nhật quá hic, phải thu xếp năm nay triển khai thôi!

canh vé máy bay rẻ là hốt liền đi chị ^^

Khi có thời gian và có dịp thì bạn bỏ chút thời gian dạo quanh. Khu này chắc yên ả và thanh tịnh hơn so với khu Kanto và Kansai vốn nồm nộp du khách. Mình chỉ có thể đèo bạn đi Hiroshima với Miyajima thôi, xa hơn thì mình ko đi được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back