What's new

[Chia sẻ] Du lịch Praha

Tớ định up ảnh lên nhưng không được, bác nào chỉ hộ cái.
album.php

Cảm ơn loox600 nhé.
Tớ nghĩ bản giới thiệu của đồng hồ cũng tương đối đầy đủ thông tin rồi nên không cần up lên đây nữa.
Nếu bác nào có quan tâm thêm về cách đọc đồng hồ thì PM cho tớ.

@Paris
Paris không ở Việt nam thì tiếc quá, không chuyển cho Paris được.
Có một vài thông tin thêm để bạn tham khảo: Ngoài những điểm du lịch chính ở Prague như bác Matador đã giới thiệu rất kỹ càng, nếu bạn có quan tâm đển văn chương và nhà văn F. Kafka, mình có thể gửi cho bạn tham khảo itinary do Lonely Planet gợi ý, kết nối những điểm có gắn bó với cuộc đời của nhà văn này. Đi mất khoảng 30p, xuất phát từ Powder tower, đi qua Old town square, etc. và hình như kết thúc ở khu Josefov (khu Do thái) thì phải.

Ngoài ra, còn có một itinary khác về cuộc cách mạng nhung nhưng có lẽ không thú vị bằng ininary trên.

Merci bien. Xin hỏi địa chỉ trung tâm chợ SAPA ở Praha nằm ở đâu và gần bến Metro hay Tram nào hả các bác?
Bên Prague việc rút tiền từ máy tự động bằng thẻ visa có dễ dàng không các bác. Vì Tcheque không dùng Euro nên tôi không biết việc rút tiền thế nào.
PARIS

@Paris
Chợ Sapa nằm ở khu Prague 4, địa chỉ như sau:
Trung Tâm Thương Mại SAPA
Asia Trade Center SAPA
Tel. +420 244 092 416
Libušská 319, 142 00 Praha 4
Czech republic

bằng tiếng Séc luôn nhé:
SAPA VELKOOBCHOD -LIBUSKA 319 PRAHA 4

Hoặc bạn vào link này để xem bản đồ:
http://www.sapa.biz/maps/

Cách đi tiện nhất là đi metro tuyến C, đến bến Kacerov, bắt xe buýt 197 đi hướng Libus, đến bến Libus là tới. Cũng có thể đi thẳng đển bến Chodov nhưng phức tạp hơn một tí.

Euro vẫn có thể dùng để thanh toán nhưng không thông dụng, chủ yếu ở các điểm du lịch. Tốt nhất là đổi sang Kurona mà tiêu. Tớ không rút tiền mặt bằng Visa card nên không rõ lắm. Nhưng đổi trực tiếp bằng tiền euro thì đơn giản lắm, rất nhiều điểm đổi tiền ở Prague.

Bon voyage.

Merci bien vì thông tin của bạn Thangsumi.
Không sao đâu bạn ah, tôi đã tìm hiểu một chút rồi . Sang đấy thẻ visa của LCL hay các ngân hàng khác đều rút được ra thành tiền Kurona. Có một chút phí thôi nhưng an toàn.
Bien amicalement
PARIS

Tôi vừa từ Prague trở về. Prague thật đẹp và cổ kính. Chuyến đi trọn vẹn. Cảm ơn các Bro và Sis.
Bien amicalement
Paris

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back