What's new

Du lịch từ HN vào SG : 7 - 27/8 / 2010

Status
Not open for further replies.
Du lịch từ HN vào SG (khởi hành ngày 2/8 )

Mới đầu bọn mình có 3 người , nhưng 2 người kia xin đc việc rồi nên ko đi đc , còn mình mình nên muốn rủ thêm người đi cho vui , mình cũng hay phượt 1 mình nhưng mà chỉ đi các tỉnh gần thôi ( xa nhất là LS ) ,mình là girl nên bạn gái nào muốn đi thì mình rất vui ( à tất nhiên nam cũng ok ^^ )

Mình đã lên kế hoạch như sau ( và có thể thay đổi )
- Đi từ HN - Thanh hoá - Vinh - Quảng Bình - Quảng Trị - Huế ( 2 ngày ) - Đà Nẵng (2 ngày ) - HCM ( 2 ngày ) sau đó đi lên Đà Lạt ( 2 ngày ) và Nha Trang sau đó thì về thẳng HN .Thời gian rất thoải mái

- Tổng kình phí đi lại có thể khoảng 2tr/người ( cả đi và về )( theo số tiền mà mình đã xem trên web Hoàng Long bus , nhưng mà ko có chặng Đà Lạt và Nha Trang , nếu đc thì có thể đi thêm cả Vũng Tàu nữa , nếu đi thế này thêm xiền xe nữa) , các loại tiền khác sẽ tính sau nếu đã chốt số người

- Mình sẽ tìm hiểu thêm những nơi đẹp ở các tỉnh để xem thời gian đi , nếu đi bus thì đi đêm để tiết kiệm thời gian

còn nhiều vấn đề nữa ( tạm thời tớ chưa nhớ ra :( ) .Ai thích đi cũng tớ thì gửi mail cho tớ nhé [email protected] , hoặc PM trong 4z nhé , khi nào nhận đc mail tớ sẽ gửi số điện thoại để liên lạc !

Thân , Nhím Xù :x

Last edited:
Mình chưa đi thế nào bao giờ cả nhưng đi xuyên việt bằng xe bus có vẻ cũng thú vị và tiết kiệm. Bạn đã có thêm người chưa? đông sẽ vui hơn.. Chuyến đi vui vẻ nha!

nhím oài, 2tr/ng có đủ không, cuối tháng 7 này tớ định đi oài, có đi thì nhập lun với bọn t cho vui :D

Các bạn đi du lịch trong vòng 20 ngày (7/8 - 27/8) mà chuẩn bị 2 triệu tiền xe thì không đủ đâu.
Cứ cho là 2tr cho tiền xe, vậy còn các tiền khác: Ăn, ngủ, chơi, vé tham quan, phí...
Rồi chương trình của bạn nữa, còn quá sơ sài và 20 ngày thì theo mình là ít cho cuộc hành trình như vậy.

Mình không biết góp ý sao, tại vì mình chỉ tính đi xe máy, nhưng mình muốn các bạn đăng lịch trình hoàn thiện lên xem thế nào

@Deny :Bạn ko đọc kĩ sao :( Mình chỉ bảo đó là 2tr TIỀN XE thôi , các tiền khác đã tính vào đâu :|

Rồi chương trình của bạn nữa, còn quá sơ sài và 20 ngày thì theo mình là ít cho cuộc hành trình như vậy.

Mình đã xem lịch xe chạy rồi , nên cũng biết là 20 ngày thì ít nhưng mình chỉ đi đc ít ngày thôi vì còn phải đi làm nữa :( mình cũng muốn đi lâu lâu để đến đâu biết rõ đến đó nhưng mà ko đc ấy :((

tại vì mình chỉ tính đi xe máy

Mình cũng muốn đi xe máy nhưng ko có ai đi cùng và mình ko đủ sức lái đc 150km/ngày đâu :|

nhím oài, 2tr/ng có đủ không, cuối tháng 7 này tớ định đi oài, có đi thì nhập lun với bọn t cho vui

Có vẻ ổn đấy , bồ tèo cho tớ cái lịch đi cụ thể với nhé :x :x sent luôn để tớ còn biết đường sắp xếp và trả lời nhé

Thân !

- Tổng kình phí đi lại có thể khoảng 2tr/người ( cả đi và về )( theo số tiền mà mình đã xem trên web Hoàng Long bus , nhưng mà ko có chặng Đà Lạt và Nha Trang , nếu đc thì có thể đi thêm cả Vũng Tàu nữa , nếu đi thế này thêm xiền xe nữa) , các loại tiền khác sẽ tính sau nếu đã chốt số người

bác ơi, đi HL làm gì cho đắt ra. recommend bác đi sinh cafe. rẻ hơn mà chất lượng thì chưa thấy ai chê cả :D lại có chuyến đi Đà Lạt, Nha Trang nữa, chi phí thì có vẻ rẻ hơn, nếu tour của bác đi những theo lộ trình này HN-Huế-Hội An-Nha Trang-Đà Lạt-tpHCM thì hết ~700k :)
website chính thức là www.thesinhtourist.vn
vp ở HN là 40 Lương Ngọc Quyến & 64 Trần Nhật Duật

vì cuối tháng này em cũng làm 1 chuyến như bác nên có tìm hiểu kỹ ^^ tiếc là bác đi sớm quá ko thì em cũng join cho vui :)

@Nhimxu: Sau khi bác evangeline tư vấn, em chọn bên sinhtourist roài. Giá cả thì không biết bên nào đắt hơn nhưng em thấy chất lượng đảm bảo nên yên tâm.
Em đang tính chiều 23 lên xe, sáng 24 là có mặt ở Huế, nhận phòng ăn chơi nhảy múa 1 ngày rồi chiều 25 vào Hội An, ở đấy 1 đêm, HA hơi bé nên em nghĩ đến chiều 26 túc tắc vào Nha Trang được oài. Sáng 27 có mặt ở Nha trang, vì em có mấy đứa bạn trong này nên đang tính ở lại nhậu nhẹt với chúng nó mấy hôm, sau đó biệt phái 1 thằng bạn em làm hướng dẫn viên luôn lên Đà Lạt. Tầm chiều 30 đi vô Sài Gòn là vừa.
Chi phí thì em tính tầm 6-7tr. Nói chung càng nhiều càng ít. Mình tiền xe thì ngả ngốn cũng tầm 2tr đấy :X
@ evangeline: hay bác join luôn mí tụi em cho nó máu :))

úi , thế hử
Vậy để mình xem đi cái sinhcafe đó thế nào , đi khoảng bn ngày , em cũng chưa tìm hiểu đc nhiều lắm nên chỉ sơ sơ thế thôi :))

@nhím: đi bn ngày là tùy kinh phí của bác thôi ^^ bác chuẩn bị kỹ xem đến mỗi nơi sẽ đi ăn chơi những chốn nào, ăn uống những đâu ;) bác rảnh lên google maps tra ra bản đồ mỗi nơi mình đến, rồi định hình sẵn những chốn mình sẽ đi :D em thấy hữu ích vì nó giúp mình đỡ bỡ ngỡ với đường phố khi đến 1 nơi mới :D
@longbong: bác ơi e đi tranh thủ, công việc đang dang dở nên ko ung dung đc với bác ^^ tầm 31 e phải có cái mẹt ở nhà r`. NT với ĐL chắc em chỉ lướt qua :) rảnh lắm thì ở lại ĐL đc 1 đêm, nhưng nhòm bản đồ thấy mí chỗ thăm thú ở ĐL cách xa nhau quá T___T chắc em ko chơi đc nhiều. em vào tp hcm chơi với chú em 1 ngày rồi phải về luôn :D bác mí em mà lên cùng xe chiều 23 chắc đồng hành đc đến NT ;)
P.S à mà bác gọi em evan đc r` :)

mình đang tính đi xuyên việt bằng xe máy.1 ngày mình lái đc ít nhất 300km.có j pm mình.mình cũng đang rảnh.lick của mình dự dịnh đi tháng rưỡi nhưng nếu b đi cùng thì mình sẽ đi với ban.pm nik mình rapist987 hoặc sdt 0982371187 gặp nguyên.mà nt trc cho mình là wwen nhau trên phượt chứ số lạ mình ko nghe máy đâu.thanks

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,916
190,262
Latest member
topgamebaidoithuong
Back