What's new

[Chia sẻ] Du mục đèo violak ( quảng ngãi - kon tum )

Quê Quảng Ngãi mà từ nhỏ giờ cũng chưa biết Đèo Violak nó tròn, méo như thế nào nên tuần vừa rồi làm một chuyến tham quan nó thử như thế nào.

attachment.php

Mình xuất phát từ Thị Trấn La Hà, Tư Nghĩa đi vòng vào Ngã 4 Thạch Trụ sau đó lên Quốc Lộ 24.
Đường đi khá đẹp nhóe..chỉ có 1 khúc đang làm mà nói chung là không có giề.
Lên tới Ba Động thì gặp cây cầu này, nhìn cũng hoành tráng nên đứng lại chiêm ngưỡng xíu.

attachment.php

Đi khúc nữa là đến Di tích Quốc Gia Trường Thành Quảng Ngãi, mà mình tìm hoài ko thấy đâu hết. (NO) Định quanh về tìm mà thôi luôn..:D

attachment.php

Trời thì nắng chói chang gần 37 38 độ, đường vắng nữa nên ít người đi lại...tranh thủ phóng.

attachment.php

Đến cầu Sông Re. Cảnh nhìn đã thiệt.

attachment.php

Đến gần trưa thì cũng đến được chân đèo Violak.

attachment.php

Đường lên đèo đẹp quá, làm bao mệt mỏi cũng tiêu tan hết hehe.
Nhìn từ trên xuống nè.

attachment.php

Đường uống lượn đủ kiểu, thích hợp cho mấy bác thích chạy xe chinh phục đường đèo nhé.

attachment.php

Last edited:
Re: DU MỤC ĐÈO VIOLAK ( QUẢNG NGÃI - KON TUM )

Thêm 1 chỗ cong quẹo nữa, đã ghiền. Lúc đi xuống thấy có 3 anh đi moto đi lên, toàn xe khủng..có anh biển 75 nữa..chắc mấy ảnh đi xuyên việt.

attachment.php

Đường thì đẹp mà nắng quá, không có xíu bóng cây nào hết.
Dừng chân tại biển này chụp hehe...Kon Tum 100km nữa. Đi thêm 1 km nữa là đến đỉnh đèo luôn rồi á.

attachment.php

Du ngoạn xong thì lò mò đi về, trời nóng quá nước đem theo uống sạch trơn, và đây là nguồn nước uống vừa mát vừa free nữa...cực đã giữa núi rừng ban trưa.

attachment.php

Chụp chọe cảnh quang xung quanh tí, rồi phắn xuống.

attachment.php

Xuống tới giữa đèo thì phanh gấp do thấy góc này đẹp quá, lúc lên ko thấy được hehe.

attachment.php

Qua khúc này thì cứ bình dị mà xuống đèo, nói chung là phê vãi..
Bác nào có ghé Quảng Ngãi hay Kon Tum gì thì đi cung này nhé.... không uổng đâu..hihi ;););)

Last edited:
Làm mình nhớ lại chuyến đi hồi năm trước của mình. Lúc đấy mình đang ở thác Trắng Minh Long, thằng bạn rủ rê nghe nói Ba Tơ đẹp lắm, vậy là hai thằng nhảy lên xe đi từ Minh Long sang Ba Tơ. Đường xấu không thể tưởng (tất nhiên khi về lại Quảng Ngãi chọn đường 24 cho lành). Đến Ba Tơ không có gì chơi ngoại trừ Bảo tàng và hồ Tôn Dung nên 2 thằng lại phóng thẳng lên đèo Vi Ô Lắc. Quang cảnh thật ngoạn mục.

Mình ở Đức Phổ đây, khi nào về quê chắc làm một chuyến lên đây quá. Chứ bình thường toàn đi Sa Huỳnh hok thì đi núi Ấn. Chưa lên hướng Ql 24 này. Đẹp thật

Hơn một năm trước mình cũng có đi cung đường này một lần. Mình đi từ hướng Kon Tum về. Vượt qua đèo Violak là tới đèo Măng Đen. Trên đó còn đẹp hơn dưới Violak nhiều .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back