What's new

Đường 716B đoạn Bàu Trắng - Phan Rí Cửa hoàn tất phần nền hạ

Chào gia đình Phượt .

Cập nhật đến ngày 02/08/2015 , đường 716 B ( nối Mủi né - Phan Rí Cửa để có thể đi tiếp - ngang qua Phan Rí Cửa - đến chùa Cổ Thạch) đã hoàn tất phần nền hạ ( phần nền móng )

Riêng đoạn từ Hòa Thắng đến Phan Rí Cửa đã hoàn tất cả 02 lane , trong đó có một lane ( lane bên phải tính theo chiều từ Mủi né) đang trong giai đoạn thảm nhựa .

DSC_1899 by ANH BUI DUC, trên Flickr

Đoạn từ Hòa Thắng đến Bàu Trắng vẫn còn đang thi công phần nền đường , tuy nhiên các loại xe (kể cả xe 16 chổ ngồi có thể lưu thông dể dàng ) .

DSC_1900 by ANH BUI DUC, trên Flickr

Đường đang thi công ( thay cho đường đất đỏ hiện nay ) vắt ngang qua những đồi cát rất đẹp :

Cát trắng và thảm rừng xanh

DSC_1950 by ANH BUI DUC, trên Flickr

Cát trắng và biển xanh

DSC_1967 by ANH BUI DUC, trên Flickr

Những đường cong của cát

DSC_1979 by ANH BUI DUC, trên Flickr

Cát bụi chân ai

DSC_1946 by ANH BUI DUC, trên Flickr

Phan Rí Cửa nhìn từ những đồi cát

DSC_1969 by ANH BUI DUC, trên Flickr

Hy vọng những chia sẻ này sẽ cung cấp thêm thông tin cho các bạn yêu thích những con đường ven biển

Re: Đường 716B đoạn Bàu Trắng - Phan Rí Cửa hoàn tất phần nền hạ

Anh vậy là mình chạy đường phía trong phải không anh, vì em cũng nhìn thấy có một đường nhỏ song song với đường anh chỉ mà nó nằm sát biển cũng có tên là "đường ven biển", em zoom bản đồ lớn lên mới thấy đường này ! ! !

Đường đi mà bạn nói chính là con đường cũ đi Phan Rí. Đường nhỏ, đất cấp phối, sát bờ biển đi qua tổng kho xăng dầu Hòa Phú. Ko lên cầu Phan Rí vội mà chạy thẳng ra chợ Hòa Phú, làm một món ăn địa phương, hòa mình vào cuộc sống của một làng chài ven biển cũng là một trải nghiệm hay.

Thích quá bác ơi. 26/5 này tui làm một chuyến đường biển từ vũng tàu ra đến nha trang. Lúc trước tui có đi một lần nhưng cung đường này chưa làm xong :) thanks các bác chia sẻ hình ảnh rất kul

Đường làm xong rất đẹp, tha hồ phóng nhé :D có điều hơi bị gió

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back