What's new

[Hỏi đáp] Đường đi từ TX.Cao Bằng lên Đồng Văn Hà Giang đã ai đi chưa?

Cảnh Già

Phượt thủ
cho mình hỏi đường từ TX Cao Bằng lên Đồng Văn- Hà Giang đi theo QL 34 (mình xem trên google maps) đã ai đi chưa?cung đường này thế nào?mình đi xe máy.đường đi có khó khăn gì không?ai đi rồi xin chỉ giáo cho mình với:L

Cung đường này đã có rất nhiều đoàn đi rồi, nhưng hầu hết là đi từ Hà Giang vào Cao Bằng, nay bạn muốn đi từ Cao Bằng sang Hà Giang cũng được (vì hầu hết người dân ở Cao Bằng đi Hà Giang đều qua đường 34 chứ không về HN để lên). Cụ thể cung đường này:
_ Đoạn Tx.CB đến tt.Nguyên Bình đường tốt dễ đi (40 km).
_ Bắt đầu đoạn tt.Nguyên Bình - Tĩnh Túc, đường khó đi (làm đường giờ không biết đã xong chưa?), nhưng nếu đi ban ngày thì dễ hơn là đi ban đêm, đi được.
_ Qua hết đoạn Nguyên Bình - Tĩnh Túc rồi, thì bắt đầu đường nhựa ngon lành cho đến tt.Bảo Lạc.
_ Từ tt.Bảo Lạc đi về phía tt.Bảo Lâm chừng 25 km thì bắt đầu rẽ đi về Niêm Sơn lên Mèo Vạc rồi đi về Đồng Văn.
Cả quãng từ Tx.CB lên Đồng Văn có hơn 200 km, đi trong ngày tốt, còn về kinh nghiệm đi cung này thế nào thì trong mục Tổng hợp các cung đường Miền bắc cũng có hay bên mục Giao Thông cũng đã có rất nhiều bác hỏi.
Nhà bác tìm thêm thông tin cụ thể để rõ thêm nhé, còn không thì cứ google maps mà đi cũng Ok.

Cung này cũng khá đẹp bác ạ. Hôm 17.2 bọn em đi từ Bằng Lũng - Ba Bể - Nguyên Bình - Cao Lù - tt Bảo Lạc - Lý Bôn - Niêm Sơn - tt Mèo Vạc - Đồng Văn từ 8h sáng đến hơn 6h tối, vừa đi vừa nhởn nhơ :D

Đoạn này đường chưa làm xong hẳn đâu, đi vẫn bụi bặm và có vài đoạn khổ lắm :(
Mà từ đoạn Tĩnh Túc đi sang Ba Bể đường ngon chưa thế các bác nhỉ?

mình ở quảng ninh.tính di theo quốc lộ 4 lên lạng sơn từ lạng sơn rồi lên cao bằng và qua hà giang.ai đi từ lạng sơn lên cao bằng rồi đường đi thế nào?có đẹp không?hi.cảm ơn các bác chỉ giáo nhé.

Từ Lạng Sơn lên Cao Bằng đường đẹp rồi, đi thoải mái, 0 phải lo lắng đâu bác ạ. Đến đoạn bảo tàng chiến dịch biên giới, có lối rẽ ra huyện lộ gì gì đó em không nhớ, đi mới khủng.

mình ở quảng ninh.tính di theo quốc lộ 4 lên lạng sơn từ lạng sơn rồi lên cao bằng và qua hà giang.ai đi từ lạng sơn lên cao bằng rồi đường đi thế nào?có đẹp không?hi.cảm ơn các bác chỉ giáo nhé.
Chỉ có đoạn từ Na Sầm lên Thất Khê là vất vả tí, đường xấu và có thể bị tắc đường (Bọn Container chúng nó phá) nhưng xe máy chắc có thể luồn lách được. Túm lại là đi được, không vấn đề gì.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,469
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back