What's new

[Chia sẻ] Đường Hòa Thắng - Hòa Phú ở Bình Thuận | Đã là Phượt thủ nên đi qua.

Đường Hòa Thắng - Hòa Phú ở Bình Thuận | Đã là Phượt thủ nên đi qua.

Mình mạo mụi lập topic này để đăng 1 clip mình quay lúc thứ 7 tuần rồi đi con đường mới làm xong từ xã Hòa Thắng huyện Bắc Bình đến xã Hòa Phú huyện Tuy Phong tỉnh Bình Thuận. Phải nói cung đường quá đẹp so với một số con đường ven biển khác ở khu vực lân cận như đường ven biển Mũi Né, đường ven biển Cà Ná - Phan Rang và có thể sánh ngang với đường ven biển đi vịnh Vĩnh Hy - Cam Ranh.
Sơ sơ một chú: cung đường nối liền 2 xã Hòa Thắng - Hòa Phú góp phần ko nhỏ trong lộ trình tạo ra một đường ven biển nhằm phát triển du lịch ở các khu vực miền trung, di trên con đường này các bạn sẽ bắt gặp những đồi cát trắng bất tận, các bạn có thể dừng chân và thỏa sức chụp ảnh với cát trắng mịn, không tỳ vết, ngoài ra phía xa xa là biển xanh mên mông cùng nẻo đường dài và hơi dốc sẽ tạo ra các bức ảnh rất rất đẹp. Đây cũng là thiên đường cắm trại dã ngoại cuối tuần khi các bạn có thể chủ động về hải sản và vật liệu đốt, còn gì bằng khi tổ chức một bổi tiệc nướng ngoài trời đầy hoang dã, nói về hải sản thì các bạn không cần lo việc cá có tươi ngon hay không, di và cảm nhận nhé. Đặc biệt lưu ý, là một phượt thủ bạn phải tử tế và lịch sự, nhớ gọn dẹp rác mang đến bỏ ở những nơi quy định để góp phần giữ gìn vệ sinh cho các bạn đến sau nữa nhé.
Sau đây mình xin up clip để các bạn xem qua vè có dịp ghé qua, rất hoang sơ và hữu tình.
[video]https://youtu.be/mGUiVe27dNQ[/video]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,694
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back