What's new

[Hỏi đáp] Đường lên đỉnh núi Bà Nà - Đà Nẵng, chinh phục một mình nên cần lời khuyên.

hungg0203vip

Phượt V.I.P
Đường lên đỉnh núi Bà Nà - Đà Nẵng, chinh phục một mình nên cần lời khuyên.

Dự định k đi cáp treo , leo núi một mình lên đỉnh , ai có biết đường rừng nào an toàn dễ đi không chỉ em vs , đi bao nhiêu tiếng thì tới nơi, em cần lời khuyên , nên đi đường nào , đi 1 mình có nguy hiểm k

mình dự định leo vào lúc 7h sáng

Last edited by a moderator:
Re: hỏi gấp về Đường lên đỉnh núi bà nà ĐÀ nẴNg,chinh phục 1 mình nên cần lời khuyên

Mình đã đi xe máy 18km lên tới nhà ga 1 của Bà Nà , vấn đề là bảo vệ không cho đi , mình chỉ gặp may thôi , bạn đi đường nào ? Trekking hay xe máy ?

Re: hỏi gấp về Đường lên đỉnh núi bà nà ĐÀ nẴNg,chinh phục 1 mình nên cần lời khuyên

Mình đi máy bay vào , sau đó thì đi xe , chắc đi tới chân cáp treo , mà không biết ngay chân cáp treo có đường lên k nữa ,

Re: Đường lên đỉnh núi Bà Nà - Đà Nẵng, chinh phục một mình nên cần lời khuyên.

Có đường bộ lên nhưng vấn đề là xe máy không phận sự thì miễn vào. Trước đây thì ai lên cũng được nhưng từ khi bán cho một doang nghiệp ở Ukraina thì họ không cho xe máy lên nữa để chống thất thu và cũng tránh nguy hiểm nữa vì đường đi lên dài 18km dốc và xấu lắm, vực sâu thăm thẳm. Ở đây có 2 hệ thống cáp , bạn đi từ mặt đất lên ga 1 xong đi tiếp 2km lên ga 2 là tới đỉnh , hôm mình tới thì cáp lên ga 1 bị hỏng , mình hỏi bảo vệ họ không cho lên nhưng may sao có anh bảo vệ đúng phiên trực trên ga 1 , cáp hỏng mà xe máy chưa có để lên , vậy là mình theo ảnh lên luôn , ảnh không cho mình đi vì sợ chưa quên đường. Lên tới ga 1 thì mình lại để xe đó đi cádp lên đỉnh (không phải vé nữa vì vé chỉ bán 220k dưới đất).

Nếu đi xe máy thì tới đây đi thẳng và sẽ qua ba ri e bảo vệ chắn ngang.

Đường lên.

Ga 1.

Kiến trúc mới trên đỉnh.

Kiến trúc thời Pháp.

Từ dãy nhà kia bạn đi 300m leo lên đỉnh núi Chúa.

Vẫn có khách đi ô tô lên cúng ở ngôi chùa mới xây trên ga 1 , họ xin phép kiểu gì thì mình không biết nhưng đùng đùng bạn xách xe máy vào là không thể , trừ phi có người quen xin xỏ vì nếu để bạn lọt có nghĩa là họ mất 220k mà lên đó bạn vẫn đi được cáp treo.

Hiện tại lên Bà nà có 3 đường:

Đường thứ nhất là đi cáp treo.

Đường thứ hai là đường bộ cũ, nhưng hiện tại du khách bị cấm không cho lên đường này bằng xe. Nhưng vẫn đi bộ được, năm ngoái nhà PDN có 1 nhóm anh em đã đi bộ lên bằng đường này.

Đường cuối là đường mòn xuất phát từ trạm kiểm lâm Dốc kiền theo đường mòn mà leo, cũng không ai làm khó dễ gì.

Nhưng lưu ý khi đi bộ bằng bất cứ đường nào, khi nhóm bạn đột ngột xuất hiện trên đỉnh sẽ bị bảo vệ trên đó hành hạ:D. Nhưng rồi sẽ được mời xuống bằng cáp treo.

Bạn lưu ý mùa này khu vực Quảng Nam- Đà Nẵng gần như chiều nào cũng mưa, mưa rất lớn có khi kéo dài cả buổi từ chiều đến tối.

Không biết họ có cho mình cắm trại tại trên đỉnh không nhỉ , có bạn nào có sdt của chú kiểm lâm hay mấy anh bảo vệ trên đó ko.

Bạn đi bộ lên là hok dc chơi mấy trò cảm giác mạnh trong công viên giẳi trí đâu.mình xin góp ý 1 chút.

Cái ô tô chở khách từ bên cáp treo sang chùa là xe của Bà Nà Hill đấy bác Hà ạ. Có khách là họ sẽ chở lên đến đoạn đường nhỏ lên chuà, xe này là miễn phí.

Theo ý em, nếu không rành đường bác không nên đi một mình. Leo Bà Nà, khả năng bị lạc đường ít nhưng lỡ gặp sự cố, một mình bác khó mà xoay được.
Tìm bạn đồng hành đi bác.

Cũng chẳng đến nỗi khó khăn lắm đâu , tất nhiên là khó hơn dưới kia tí thôi, đã đi phượt thì ngán gì, cũng đường nhựa mà.Lạc thì không sợ vì chỉ có một con đường duy nhất.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,453
190,094
Latest member
chikoru
Back