What's new

[Hỏi đáp] Đường lên đỉnh núi Bà Nà - Đà Nẵng, chinh phục một mình nên cần lời khuyên.

Re: Đường lên đỉnh núi Bà Nà - Đà Nẵng, chinh phục một mình nên cần lời khuyên.

đường lên Bà Nà bằng đường bộ khoảng bao nhiều km anh chị? Có thể đi bộ lên về trong ngày được không?

Vừa rồi (3.8.2013) mình có đi đường bộ lên Bà Nà bằng xe máy. Đây là đường đi
Bạn đến chỗ này thì rẽ trái
IMG_4102_zpsd600f844.jpg.html

Tiếp tục đến chỗ này thì rẽ trái tiếp
IMG_4098_zpsf96514f6.jpg.html

Đi thẳng sẽ gặp trạm gác này
IMG_4093_zpscca3eba1.jpg.html

 bữa nay bảo vệ không cho lên nữa. Mình sẽ chỉ cho bạn cách xin đó là xin vào " suối Lạnh" chơi chút, nếu may thì được vào, còn không thì bó tay thôi :D . Suối này ở chân núi, rất sạch và nước trong veo
Đường nhỏ vào suối, cách trạm gác khoảng 400m
IMG_4091_zpsde3a6d51.jpg.html

IMG_4065_zpsac60ff53.jpg.html

Xin qua được trạm gác thì cứ thẳng tiến lên thôi. Lưu ý là dạo này xe tải chở vật liệu lên đỉnh để xây dựng nên các bạn nhớ cẩn thận, đường nhiều khúc cua.
IMG_4049_zpsb3bfa127.jpg.html

IMG_4048_zpsc396b6de.jpg.html

DSCN4044_zps2916853b.jpg.html

Nhớ kiểm tra nhớt và phanh xe trước khi đi là ổn. Đây là một số hình ảnh trên đường, lên đó rất thích, có cả chim diều hâu :D

Bà Nà hiện đang hot trên mạng đây, ko bít chừng nào mới đc treckking bằng đường bộ đc đây

Bà Nà hiện đang hot trên mạng đây, ko bít chừng nào mới đc treckking bằng đường bộ đc đây

minh đang ủng hộ đòi lại Bà Nà đây
minh xuyên việt đến rồi mak ko lên dc Bà Nà mới ác chứ

mấy bạn cho mình hỏi Bà Nà có bán vé cáp treo không bao gồm các vé khác không ? Ý là vé đấy không bao gồm các trò chơi trên Bà Nà, vì mình đi chủ yếu tham quan là chính. Cám ơn

Re: hỏi gấp về Đường lên đỉnh núi bà nà ĐÀ nẴNg,chinh phục 1 mình nên cần lời khuyên

Mình đã đi xe máy 18km lên tới nhà ga 1 của Bà Nà , vấn đề là bảo vệ không cho đi , mình chỉ gặp may thôi , bạn đi đường nào ? Trekking hay xe máy ?

Lối đi bộ lên đã bị cấm rồi. Ép dân tình bắt buộc phải đi cáp treo lên

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back