What's new

Em đi trẩy hội cà phê

Trong không khí vẫn còn lừng từng phừng của mùa xuân. Đảng bộ, chính quyền và nhân dân tỉnh Đăk Lăk long trọng tổ chức lễ hội cà phê lần thứ 4. Mặc dù công tác tổ chức rất nhiều công việc bận rộn nhưng các đồng chí trong Ban tổ chức không quên mời nhà em vào tham dự cho lễ hội thêm phần thành công và vui vẻ.
Nhận được nhời mời, nhà em book vé máy bay trước ngày đi hơn tuần. Liếc nhìn cái mail để departure time: 6:40 em cứ nghĩ là buổi chiều vì mọi lần tuyền ăn cơm tối với bu nó xong mới ra sân bay. Đến khi yên vị trong khách sạn rồi mới nhắn tin gút nai cho bu nó.
Thế là 4:00 pm, sắp xếp đồ đạc, vào mail để in cái vé cho nó đỡ quên code, lịch chiều đi chả thấy đâu. Tá hỏa vào vietnamairline.com thấy em nó bay từ 6:40 sáng rồi. Gọi cho phòng vé em nó nhẹ nhàng an ủi, Anh ơi, có mỗi chuyến đó thôi anh ạ, để em xin hãng xem ngày mai, ngày mốt còn chỗ không. Cũng may 2 ngày sau nữa còn chỗ. Thế là kế hoạch chốn Bu nó vào ngày 8/3 không thành công.

Last edited:
Ngủ gật gù trên mây một hồi, cuối cùng em tiếp viên cũng đánh thức anh ơi dậy mà về nhà đi.
Mới 8h sáng mà ánh nắng trên cao nguyên trung phần đã chói trang. Khác với Hà Nội mình, bây giờ Complete với lại cà vạt của nhà em thành đống vải vô ích rồi.

Last edited:
Đón nhà em ở cửa ngõ thành phố là cái đít đen xì bằng cái chiếu trúc này ạ.

Last edited:
Đây là những em cuối cùng của cao nguyên. Cũng vì thế nên các em nó được chăm sóc chu đáo nên em nào em nấy căng tròn. Không như cái em ở sở thú mà mỗi lần đưa thằng cu vào chơi nó cứ thắc mắc “Bố ơi! Ún thấy con voi nó nhàu thế”

Nhà em nghe nói tỉnh nhà tuyên bố thưởng 400 triệu cho bác nào làm em nó có bầu cơ đấy. Có bác nào xung phong không ah, em bắt mối cho kiếm tí gọi là chichomex.

Last edited:
Phải tận dụng cái dịp miễn phí này để uống cho nó đã, chứ cứ 25 khìn một ly như ở nhà thì cũng hơi xót cái ruột. Mà nhà em là cứ chờ đợi ai là phải làm một li. Ngày làm việc gặp bao nhiêu đối tác là bấy nhiêu li, chiều về đón cu con cũng 1 li, chờ bu nó đi chợ cũng một li, tối mà bu nó có càu nhàu việc gì đó trong ngày là nhà em cũng té ra đầu ngõ nàm li nữa.

Quả Lũa này các bác thấy thế nào ah. Cũng dễ được chục nồi bánh trưng đấy nhể.

Last edited:
Được cái cao nguyên đất rộng nên quán cà phê nó cứ rộng như thế này. Ngồi trong không gian này nó mới phiêu, mới ra thơ được. Chứ cứ ngồi xổm mà thẩm cà phê thì nó ra cái khác chứ chả phải thơ

Last edited:
Lên cao nguyên là cứ phải thú rừng. Chứ cái anh lươn trạch ốc ếch này là không có hợp. Mà thôi em không đề cập đến ba cái zụ ăn uống này kẻo đồng chí nào là MOD lại xóa phăng đi của em.

Nói chung là từ ngày còn làm công chức với cái mã số 16-118 là nhà em học được cái tính "Ngồi nhậu đặc sản nói thương đồng bào". Giờ chả làm nữa nhưng vẫn chưa thay đổi được.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back