What's new

" Em là cô giáo mầm non"

Cả năm nay tôi chẳng có chuyến phượt nào cho ra hồn, ngày lễ 30/4-1/5 thì vỡ kế hoạch ở nhà, đành onl hóng trên phượt cho đỡ nhớ, xem ảnh của anh em đi đây đi đó, từ thân thương miền bắc…,hồi ức về các chuyến đi, đến câu truyện dài kỳ “Trekking in mimalayas” của ban rOsy. Công việc và lo toan làm cho thời gian chôi nhanh hơn, ngoảnh lại đã gần hết tháng 5.
Công việc ít biến động ,mỗi năm vài chuyến đi công tác quanh cái huyện nghèo nhất nhì đất nước của tôi, cũng rất bình thường như những chuyến đi khác, đi ngắn ngày công việc đơn giản là ngồi xem các cháu Hs thi, khi thì đi kiểm tra đây đó, phượt đã ngấm vào máu, lên được đi là tôi rất khoái. Máy ảnh là vật dụng không thể thiếu của mỗi lần đi
Đi hơn 20km đến nơi làm việc ngồi uống nước hút thuốc gần 2 tiếng, nói là làm việc nhưng chẳng khác ngồi chơi,
1.

Tôi mang tờ Giáo dục và thời đại ra đọc, bài báo nói về khó khăn của cúa Giáo viên mầm non cắm bản, y tế, Bộ đội biên Phòng, những khó khăn về đời sống và tinh thần,của GV Sốp cộp, Sông Mã. Sơn La. Điện Biên.. rồi tôi nghĩ đến mấy cô giáo mầm non bạn của tôi đang ở trong bản, ý nghĩ đến thăm các cô giáo bản chợt thúc dục.

2.

Đây là một điểm trường đang xây dựng, cách trung tâm 20km, 3 cô giáo trẻ với 3 lớp học.
Tôi rất ân tượng về HS và các cô giáo ở đây.

3.

4.

5.

Mọi thứ ở đây ngăn lắp và gon gàng. Các cô giáo rất vui khi tôi đến thăm.
6,

bác nói em mới để ý
có phải PS ở chổ gương mặt (do gương mặt và vùng ngực có màu da khác nhau :)) )

Cô giáo xinh thế này thì em cũng muốn lên đấy học nữa là ! Trường bản thì em đã thấy, chỉ tiếc rằng em chưa được gặp cô giáo trường bản :(
@Vungcao: bác để ảnh tự nhiên trông sẽ thật hơn, đừng photoshop những gương mặt nhé !

@: Nguoinhaque66: bienlao: ảnh gốc đấy các bác ạ em chỉ giảm size đi thôi ! mặt em nó rất mịn, ảnh phóng sự chứ chụp missteen thì còn ngon hơn nhiều.

@: Nguoinhaque66: bienlao: ảnh gốc đấy các bác ạ em chỉ giảm size đi thôi ! mặt em nó rất mịn, ảnh phóng sự chứ chụp missteen thì còn ngon hơn nhiều.

Công nhận mịn tới nỗi em cứ nghĩ Ps (c) . Bác dùng máy gì thế?

12.

13.

Tôi được các cô mời ở lại ăn cơm, có khách lên bữa cơm có khác so với thường ngày. Cũng khá lâu tôi mới gặp lại cô bạn mập của mình lên truyện trò rôm rả, và rượu ngô được chuyển từ uống chén sang uống bằng bát. Các cô giáo ở vùng cao hầu như đều uống rượu rất tốt.

14

15.

Các cô giáo xinh thế.

Ông bạn cho mình hỏi thăm là bản (làng) này ở đâu vậy nhỉ? Sao đường vào bản "kinh dị" vậy???

Ông bạn cho mình hỏi thăm là bản (làng) này ở đâu vậy nhỉ? Sao đường vào bản "kinh dị" vậy???

Vùng núi mùa mưa đường nào cũng thành tử địa, như này còn lết đi được là may, nhiều nơi có khóc trong bản chả ra được ngoài. Em đã từng chảy nước mắt khi nửa đêm độc hành trong rừng, quấn lốp cũng chả ăn thua

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,924
190,268
Latest member
NutGarden
Back