What's new

Em làm phát ! Từ Móng Cái xiên một cái đến tận Mường Tè.

Status
Not open for further replies.
Em làm phát ! Từ Móng Cái xiên một cái đến tận Mường Tè.

Em đặt chỗ ! Cung này em đang dự tính đi bằng ô tô ... Bác nào "căn phơm" đi cùng em cái !

Cung như này !

Hà Nội - Móng Cái - Lạng Sơn - Cao Bằng - Bắc Mê - Hà Giang - Phố Ràng - Lào Cai - Mường Tè (Từ đây đi thuyền ngược sông Đà lên đầu nguồn rồi chạy về) - Mường Lay - Tuần Giáo - Hoà Bình - Hà Nội.

Dự tính đi trong 10 ngày. Khởi hành cuối tháng 6. Phải đi nhanh không mùa lũ khó đi ngược sông Đà và chậm chút nữa thì ngập hết thành hồ Sông Đà mất các bác ạ. :D

Các bác phụ trách kỹ thuật diễn đàn xem có chuyển cách nào để post ảnh lên nhanh và thuận tiện nhất không? Tôi cứ định post ảnh nhưng mạng thì đã chập chờn, lại thêm cách post "nhiêu khê" quá nên lại ngại :)

Đại ca chờ thêm 1 thời gian ngắn nữa thôi ạ, sẽ có đất cho anh Up ảnh trực tiếp lên, giờ em mời rượu cho bác đỡ ngại nhé (beer)

Bác đi nhiều thế nhể làm bọn em gato quá X(

Anh H ơi,em chỉ có thể đi 4 ngày và cũng chỉ muốn đi cái cung đường của 4 ngày đầu thì có join đc không?

He.he.... Bác eskimo này thế là không được :LL
Tớ ok vụ bác NAD đi cùng trong 4 ngày. Nhưng mà bác ở lại Sa Pa 1 mình thì chán chết !!!

Lộ trình và thời gian đi của tôi như thế này:

Đêm thứ 1: Hà Nội - Móng Cái
Ngày 1: Đến Móng Cái nghỉ ngơi ăn uống đi lòng vòng Trà Cổ - Mũi Sa Vĩ - Mũi Ngọc) đến trưa xuất phát đi Lạng Sơn - Tối nghỉ lại ở Lạng Sợn
Ngày 2: Lạng Sơn - Cao Bằng - Thác Bản Giốc - Cao Bằng (đêm nghỉ ở Cao Bằng)
Ngày 3: Cao Bằng - Hà Giang (đêm nghỉ ở Hà Giang)
Ngày 4: Hà Giang - Cửa khẩu Thanh Thuỷ - Hà Giang - Lào Cai - Sa Pa (đêm nghỉ ở Sa Pa)
Ngày 5: Sa Pa - Mường Tè (đêm nghỉ ở Mường Tè)
Ngày 6 - 7 - 8: Ngược Sông Đà lên biên giới và về lại Mường Tè
Ngày 9: Mường Tè - Mường Lay - đèo Xá Tổng - ngã ba Tủa Chùa - Tuần Giáo
Ngày 10: Tuần Giáo - Hà Nội

Chi phí cho chuyến đi: Dự kiến khoảng 2tr/ng (không bao gồm tiền xăng)

Ý, mười ngày dài quá nhở, em mà đi, ai coi miếu cho em. Thôi nêu đc em xin bám càng bắt đầu từ đoạn Sapa. he he

yeumaudo: Cô quản lý (không được ngồi..chat) anh luôn nhé :D

Bác H: lại được quản lý cả ông chủ nữa thì còn gì bằng.

Hai người lên Phượt để tán nhau đó hả? X(
Thôi cũng được, chỉ cần đóng tiền dịch vụ (mai mối) là được, không có tiền thì mời rượu! =)) =))

Hai người lên Phượt để tán nhau đó hả? X(
Thôi cũng được, chỉ cần đóng tiền dịch vụ (mai mối) là được, không có tiền thì mời rượu! =)) =))

hehe! zậy là Lamchiều hổng cập nhựt tin tức cho ráo trọi!

Bác Hai với lamchieu ! Em là em muốn "bị quản lý" lắm nhưng chả thấy đèn xanh gì cả ! Thế mới chán !

Phạt chú lamchieu đi Bác Hai ạ !

Bác Hai với lamchieu ! Em là em muốn "bị quản lý" lắm nhưng chả thấy đèn xanh gì cả ! Thế mới chán !

Phạt chú lamchieu đi Bác Hai ạ !

Ồ, sao thấy anh và yêu máu đỏ trao đổi nghe có vẻ tình cảm thế cơ mà, trông rõ ràng đèn xanh cơ mà??????:LL :LL :LL

Thôi, đợt này đi một cung khá dài, tới hơn 1000km, phải rủ đi mới được chú ạ !

Cung Móng Cái - Mường Tè nhìn chung khá hấp dẫn ! Vì nó là 1 cung xuyên từ Đông Bắc sang Tây Bắc suốt một rẻo biên giới VN-TQ. Em cũng định đi một vài cung hiểm nhưng thời gian dành cho đi phượt ít quá, mới lại đi vừa thôi, kẻo vài năm nữa lại chẳng còn chỗ nào mà chạy !

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,096
Latest member
v9bettel
Back