What's new

EM muốn đi Pù Mát 1 chuyến!!!

Status
Not open for further replies.
Em là newbie mới tập tọe đi phượt chơi, và địa điểm đầu tiên em muốn đến là Pù Mát. Em có kế hoạch đi trong 2-4 ngày, cỡ cuối tuần (vì trong tuần ai cũng bận rộn) nhưng lại chưa có kinh nghiệm tổ chức nên ko đưa ra được kế hoạch cụ thể. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo cho thằng em với nhá.
Ai muốn đi thì contact với tớ.(wait)(wait)(wait)
Yahoo: [email protected]
Number: 0987620345.
PS: em muốn đi sớm, sắp vô năm học rồi ;)

Em là newbie mới tập tọe đi phượt chơi, và địa điểm đầu tiên em muốn đến là Pù Mát. Em có kế hoạch đi trong 2-4 ngày, cỡ cuối tuần (vì trong tuần ai cũng bận rộn) nhưng lại chưa có kinh nghiệm tổ chức nên ko đưa ra được kế hoạch cụ thể. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo cho thằng em với nhá giày da nam hà nội.
Ai muốn đi thì contact với tớ.(wait)(wait)(wait)
Yahoo: [email protected]
Number: 0987620345.
PS: em muốn đi sớm, sắp vô năm học rồi ;)

Tớ cũng muốn đi, cuối tuần kiểu chiều thứ 6 đi, đêm chủ nhật về thì okie.
Đặt 1 cục bê tông nhá.

Last edited by a moderator:
thông tin về pù mát khá hiếm nhỉ?, mà đi trời này thì vào đấy bắt vắt à?

Bạn định đi bằng gì, ô tô hay xe máy??
Tháng 8 năm ngoái tớ có đi Pù Mát, có mấy thông tin tuy rằng hơi cũ :)

Ngày 1: Xuất phát từ chiều, càng sớm càng tốt, đi theo đường 1 qua Thanh Hóa đến Diễn Châu rồi rẽ ra Đô Lương, ngủ đêm tại Đô Lương (cũng có thể lựa chọn đi đường Hồ Chí Minh đến Tân Kỳ ngủ lại. HN- Diễn Châu (252km) - Đô Lương (30km)

Ngày 2: Đô Lương - đập Phà Lài (cách Đô Lương 60km), tắm táp , ăn cá lăng bét nhè, thuê thuyền cho buổi chiều. Chiều đi thuyền dọc sông Giăng vào bản Cò Phạt, nơi sinh sống của dân tộc Đan Lai mà hiện nay còn khá ít. Có 3 bản Cò Phạt 1,2,3, bọn tớ đến bản Cò Phạt 2, xin ở nhờ nhà chú trưởng bản.

Ngày 3: ăn sáng + chơi ở bản Cò Phạt rồi đi thuyền trở ra đập phà Lài, đi thác Khe Kèm, đặt ăn trưa ở đấy, chiều vào thác chơi và tắm táp. Tối quay ngược về Con Cuông nghỉ.

Ngày 4: Từ Con Cuông đi lên rừng Săng lẻ cách Con Cuông khoảng 40km trên đường đi cửa khẩu Nậm Cắn, quay về Con Cuông ăn trưa, chiều khởi hành về HN theo đường HCM.

Tối về nhà soạn lại ảnh rồi tớ up lên 1 ít :)

cho xin ít ảnh xem pù mát có đáng đi ko nào :)
mà đấy là đi bằng gì thế?

Em đi bằng xe máy cho cơ động :D
Mùa này đi vào đấy nắng nóng, chẳng có vắt viếc gì đâu, có điều có thể sông Giăng cạn nước, đi thuyền vào sẽ khó.

Đập Phà Lài
picture.php

picture.php

picture.php

Thuyền độc mộc ở đập Phà Lài
picture.php

Người dân ở đây toàn thả bè từ trên mặt đập xuống rồi chạy vèo theo, em nhìn mà ghê
picture.php

Last edited:
Bể bơi của trẻ em
picture.php

Đi thuyền ngược sông Giăng lên bản Cò Phạt
picture.php

Bác tài công
picture.php

Thả bè trên sông Giăng
picture.php

Đôi khi gặp đoạn sông cạn là con giai phải nhảy xuống bớt cho nhẹ
picture.php

Và phải kéo thuyền như thế này
picture.php

Đoạn này thì cực cạn, cả đoàn phải xuống hết
picture.php

picture.php

Buổi sớm ở bản Cò Phạt
picture.php

Thác Khe Kèm là đây, khá cao và tắm rất sướng
picture.php

Đặc biệt bạn nào bị bệnh ngoài da còn có các bác sĩ chữa trị như thế này này :LL
picture.php

Hoàng hôn trên sông Lam ở Con Cuông
picture.php

có vẻ hấp dẫn đấy nhỉ, có tuyết nào trekking được ko?.
Mà lội suối thế này thì sắm giầy có lỗ ổn đấy :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back