What's new

EM2008 với cổ động viên các nước châu Âu

EM2008 với cổ động viên Đức

Cực ghét đội tuyển Đức (không ghét người Đức đâu ;) ) nhưng đang ở Đức nên chỉ xem được cổ động viên của họ - thấy họ cũng không đến nỗi nào, tất nhiên trừ một số phần tử luôn đáng ghét :D .

Cứ hôm nào mình đi xem với các bạn Đức ở ngoài trời mà có đội Đức đá là thế nào chúng nó cũng đá hay hơn và lại thắng, thế có chán không. Hôm qua cũng thế - hớn hở đi xem các bạn Đức buồn thế mà... Nhưng bạn vui thì mình cũng vui lây vậy, hé hé

Last edited:
Trước khi vào trận đấu các bạn còn hiền lành, không ầm ĩ tí mẹt, cũng chỉ vẫy cờ quạt tí thôi hay cũng tí bia bọt hoặc lang thang chụp ảnh như mình - tất nhiên trình chụp ảnh của nó cao hơn mình

Khi giới thiệu các cầu thủ đội Đức, đặc biệt là bạn "ba nách" thì tất nhiên các bạn khua cờ hoa rầm rĩ - bạn Ba nách này chả gì cũng quê ở Zittau gần Dresden mà.

Khi dẫn 2 đội bóng ra sân mình đã thấy không ổn cho mấy bạn Bồ rồi. M i ạ Ba nách thì hiên ngang thế trong khi Nuno Gomes thì chưa gì đã cúi rạp trước các bạn Đức. Thế thì còn khí thế tró gì nữa X( . Cả sân xem bóng có khi có mỗi mình và 2 bạn gái nữa ủng hộ các bạn Bồ. Khổ thân em gái người Đức bị các cổ động viên Đức khác vây hãm kìm kẹp, mình còn có người yểm trợ ;)

Dẫn đội hình ra sân

Khi nghe quốc ca

Sau khi nghe quốc ca

Geneva welcome Euro

Cách đây 2 tháng, ra đường thấy nhiều hình ảnh bóng đá, em cũng có biết là sắp có bóng đá ở TS và Áo. Em bảo mấy bạn Suisse là sắp có World Cup ở TS, các bạn í cũng chỉ thế à.

Động viên khí thế đội nhà

Tàu điện tạo không khí

Hop Suisse (đọc là Ốp thôi vì các bạn ở đây ko nói đc chữ hờ)

Mấy hôm sau em mới phát hiện ra là Euro :)). Các bạn TS ồ, à, bảo thảo nào mấy hôm trước nghe ai cũng nhắc Euro, lại tưởng đồng Euro lại lên giá =)). Hóa ra euro-fut.

Geneva được phân công có 3 trận vòng ngoài của bảng 1 thôi. Có mỗi đội Bồ còn vui mắt. Thế mà vé cũng hơ 200 đồng.

Cái hôm khai mạc, em cũng lọc cọc ra Fan Zone. Hớt hải đi khắp sân, lác đác mới nhìn thấy vài fans chủ nhà. Có lẽ tại hôm đó mọi người theo chân đội đến Bale cổ động rồi.

Trong khi đó cổ động viên của 2 đội sẽ đá ở geneva hôm đó là Bồ và Thổ thì khá đông, đổ về Fan Zone từ 2, 3h chiều, hò hét nhảy múa.

Các bạn Bồ hơi áp đảo, có lẽ vì ko cần visa, đi lại dễ dàng hơn chăng.

Anh này kích động quá

Chị này còn kích động hơn.

Các bạn cổ động viên đội Bồ trong ngày khai mạc

Ôi, em lại hết quota post ảnh rồi :LL

Tớ tiếp ảnh các bạn Đức nhợn nhé

Trận vừa rồi với Bồ chúng nó đá hăng quá nên các bạn tha hồ quậy

Lúc 1-0 sau khi Bastian Schweinsteiger đạp bóng vào lưới.

Cái thằng Schweini (nôm na là đồ lợn con =)) ) này khoe ngay công dạy dỗ của thủ tướng Đức Angela Merkel khi nó bị phạt phải ngồi trên khán đài trong trận Đức đá với Áo và được gặp bà này. Bố cái thằng nịnh hót :Dam :T :T , kêu thủ tướng nói gì phải nghe làm theo chứ - Merkel thì biết gì về bóng đá và dạy với dỗ :LL

Màn ăn mừng này là sau khi Klose oánh đầu vào lưới

Mấy thằng ôn con đứng cạnh mình cũng hò hét ầm ĩ điếc hết cả tai mình, nhất là ông ôn con mặc áo phông trắng trong ảnh thi thoảng lại giơ ngón giữa ra khi các bạn Bồ tấn công

Khi các bạn Bồ gỡ lại được 1 bàn thì cả sân im phăng phắc, có mỗi mấy mống hò hét trong đó có em áo xanh tóc bện ở cái ảnh đầu tiên của post trước là nhảy nhót sung sướng, tiếc là không chụp được.

Giờ nghỉ giải lao có nhóm Breakdancer của Việt + lên diễn, nhưng chả ai quan tâm mấy, mà nhảy cũng hay phết - ít nhất cũng giựt được giải nhất gì đấy của châu Âu cơ mà - ảnh xấu quá thôi khỏi cho lên

Vào hiệp hai một téo đã thấy cu Ba nách tẩn Bồ 3-1. Thế là tèo, hẳn nào ảnh màn ăn mừng của Đức cũng chỉ được có thế này :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back