What's new

EM2008 với cổ động viên các nước châu Âu

EM2008 với cổ động viên Đức

Cực ghét đội tuyển Đức (không ghét người Đức đâu ;) ) nhưng đang ở Đức nên chỉ xem được cổ động viên của họ - thấy họ cũng không đến nỗi nào, tất nhiên trừ một số phần tử luôn đáng ghét :D .

Cứ hôm nào mình đi xem với các bạn Đức ở ngoài trời mà có đội Đức đá là thế nào chúng nó cũng đá hay hơn và lại thắng, thế có chán không. Hôm qua cũng thế - hớn hở đi xem các bạn Đức buồn thế mà... Nhưng bạn vui thì mình cũng vui lây vậy, hé hé

Last edited:
ối giời ơi, hôm qua em đi từ Postdam về lúc 8h30 tối đi qua bến Berlin HBf bi một bọn Fan Đức nó xuống tầu đẩy cho một phát suýt nữa bắn ra khỏi tầu, đến tối lúc 3-1 chỗ nhà em ở nhờ, pháo hoa bắn ầm mỹ, hết trận thì chúng nó quậy thôi rồi, mỗi tội em buồn ngủ quá không bò ra đường tiếp được nữa vì cả ngày lượn trong cái Sansoussi Park

Mình ở nhà quê chúng nó chỉ quậy thôi chứ không có pháo hoa.

3-1 thì coi như xong, thế nhưng khi các bạn Bồ gỡ được quả 3-2 thì các bạn Đức bên cạnh đứa nào đứa đấy tái xanh tái xám =)), nhất là khi trọng tài cho thêm 4 phút để chơi. Có em đứng cạnh bọn mình luôn luôn ngồi tụt xuống dưới để khỏi phải xem - rõ khổ!

Nhưng 4 phút trôi qua thì sau đấy chúng nó quậy tưng bừng

Quậy mãi ở bờ sông mọi người kéo nhau ra phố quậy tiếp. Mình thì cố chụp thêm bức ảnh nơi vừa xem cùng với cảnh thành phố về đêm

Trên đường chúng nó hò hét rầm rĩ bấm còi ô tô inh ỏi cả lên, cờ hoa bay loạn xạ

Vác cờ giữa đường tầu điện

Nửa đêm kéo xuống lòng đường không cho xe đi, bắt ăn mừng cùng

Xe tải hàng chục tấn cũng không là cái đinh gỉ gì :))

Nhưng tóm lại là không có chuyện xô xát gì lớn xảy ra, chỉ có 1 tên quá khích ném chai vào các bạn cảnh sát đang làm nhiệm vụ và đã bị tóm ngay cộng với thử nồng độ rượu trong máu là 0,16 % - tên này thế nào cũng bị phạt nặng - ấy là báo chí nói thế chứ chỗ tớ đi chúng nó ngoan chỉ chặn xe lại chút xíu thôi

Cám ơn bác nào cấp phép cho em nhá! Giá mà đi xin các loại giấy tờ ở VN cũng đc giải quyết nhanh như ở Phượt nhỉ.

Cổ động viên Bồ trong ngày khai mạc

tùng tùng tùng

Thể hiện ý chí quyết thắng trước ống kính truyền hình

Mà các bạn này thấy ống kính truyền hình là nhao nhao chui vào rất nhiệt tình. Bạn nào cũng hỏi phóng viên báo nào, đài nào để các bạn về có cái khoe.

Còn đây là các bạn Thổ

Các bạn đang được 1 anh nhà đài tập hô và đứng cho đều để vào hình

Trận TS - Thổ

Hào hứng trước trận đấu

Fan nhí

TS suýt vào

Thổ lo lắng

Hô hào cổ vũ

TS ghi bàn

Còn 10', Thổ ghi bàn gỡ hòa

Còn 2'. Thổ làm bàn nữa. Thôi, hết rồi Hop Suisse

Các bạn Suisse hiền lành, lần lượt ra về trước khi trận đấu kết thúc.

Hết rồi, ở Geneve thế là hết rồi. Fans các nước thì chắc đi theo đội bóng, dân ở đây thì dường như ko bị kích thích gì, mọi thứ lại quay về với nhịp sống dịu dàng vốn có, hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back