What's new

[Chia sẻ] eMông Group - Xe đạp địa hình cuối tuần.

Casper_HN

Phượt thủ
Các chuyến đi của eMông Group có thể chưa được gọi là "phượt" nhưng cũng chung một mẫu số là du lịch khám phá, vậy xin phép được lập một topic để chia sẻ những chuyến đi của chúng tôi trên diễn đàn chuyên dành cho các "phượt thủ" đỉnh cao.

Chuyến đi gần nhất: Sapa.

Bắt đầu từ Phố Lu, vượt đường mòn lên đỉnh núi (ko biết tên) có bản người Dao đỏ sinh sống là bản Nậm Lang, ngủ lại, sáng hôm sau vượt núi qua Bản Hồ (lạc qua Xín Chải) về Sapa , xuôi Lào Cai.

Dưới đây là một số hình ảnh tiêu biểu, chi tiết xin phép bổ sung sau bởi... vẫn chưa kịp tắm khi về tới nhà.

Thông tin thêm ở đây.

Nhà ê mông vụ này thì nổi tiếng rồi.
Thú thực là nhiều bác chơi môn xe đạp mà chả chịu tập thể lực gì. Số đông là đuối sức nên đi phân tán. Nhưng có lẽ đấy lại là kỷ niệm vui.
Mà thấy các bác nhiều xe xịn nhưng không ai có GPS hay sao mà để lạc thế.

Các bác ơi, tình hình là em kết đi xe đạp địa hình lắm. Nhưng tiền thì ít nên cũng chỉ muốn mua con cũ cũ thôi. Mà cũng ko biết nhìn xe. Có bác nào có xe cũ tầm 1-2tr không dùng đến thì để lại cho thằng em này với ạ. Cũng mong muốn sau này làm việc ổn định rồi sẽ tham gia hội emông cho nó xôm các bác ạ! Mong các bác giúp đỡ thằng em :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back