What's new

F100 - Chuyến leo Fan của đoàn Xuyên Việt 100 ngày [Từ 15 đến 20/11/2010]

Status
Not open for further replies.
F100 - Chuyến leo Fan của đoàn Xuyên Việt 100 ngày [Từ 15 đến 20/11/2010]

Tuần thứ 6:

Nằm trong chương trình xuyên Việt 100 ngày, 6 tuần sau khi khởi hành từ Sài Gòn, mình sẽ đến Sapa và đến cạnh Nóc nhà Đông Dương, và sẽ có một chuyến leo "nóc nhà", điểm cao nhất của Tổ quốc và cả Đông Dương này: Đỉnh Fansipan.

Mình lên topic này để rủ rê các bạn muốn Chinh phục Fansipan, đặc biệt là các bạn muốn đi theo cung khó nhất Cát Cát - Sín Chải. VÀ, ĐÂY KHÔNG PHẢI LÀ CUỘC CHƠI CHO CÁC BẠN KHÔNG CÓ KHẢ NĂNG VÌ, ĐÂY LÀ MỘT CUNG KHÓ VÀ HẦU NHƯ NHỮNG AI LEO FAN LẦN ĐẦU ĐỀU ĐƯỢC KHUYÊN LÀ KHÔNG NÊN ĐI CUNG NÀY ĐƯỜNG ĐI CHỈ CÓ TIẾN CHỨ KHÔNG CÓ LÙI VÀ TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC BÀN RA, BÁM ĐOÀN VÀ CỐ HẾT SỨC ĐỂ VƯỢT QUA CHÍNH MÌNH, LÀM NÊN ĐIỀU KHÔNG THỂ, NẾU KHÔNG, BẠN SẼ BỊ BỎ LẠI

Chương trình của các bạn Chinh phục Fansipan như sau:
Tất cả các bạn tham gia tự túc di chuyển và các chi phí liên quan như tàu xe, ăn uống cho tới khi họp đoàn ở Sapa vào ngày 15/11/2010, và chúng ta cùng theo chương trình chinh phục, khám phá, tối 20/11 (hoặc hơn) mọi người cũng tự túc ai về nhà nấy sau khi chia tay ở Sapa vào ngày 20/11.

OFFLINE CHO CHUYẾN CHINH PHỤC FANSIPAN: KHÔNG CÓ 1 BUỔI OFFLINE NÀO TRỪ VIỆC HỌP ĐOÀN VÀO NGÀY 15/11, MỌI NGƯỜI TỰ GIÁC HOÀN TOÀN BẰNG CÁCH THEO DÕI CÁC TOPIC CÓ THÔNG TIN LIÊN QUAN HOẶC LÊN GOOGLE SEARCH TÌM THÔNG TIN..

Mình sẽ cập nhật danh sách các bạn đặt gạch, tuy nhiên các bạn muốn đi cần theo dõi topic, lên chương trình cho riêng bản thân khi không join với đoàn và tự túc tất cả việc ăn uống riêng, các dụng cụ cần thiết của mỗi người
Mọi thiếu sót, chưa hiểu biết hay còn thắc mắc các bạn có thể tự vào các topic về Fansipan khác của các nhóm đã đi, chưa đi và sẽ đi khác..v..v.. để tìm hiểu thêm hoặc vào đây để hỏi han.
Dụng cụ chưa có, các bạn có thể vào đây để đăng ký cùng nhau đi mua, bổ sung cho chính bản thân mình: https://www.phuot.vn/threads/10312 - Đồ nghề đi phượt - Cần biết và Đăng ký mua.
Mọi vật dụng cần thiết như những chuyến phượt khác, cần có khăn rằn, đèn pin đeo trán, đồng phục áo phượt.

Danh sách gồm các bạn đặt gạch trong topic này, lịch trình sơ bộ xin mời xem phía dưới, chi phí dự trù khoảng bao nhiêu thì chi tiêu tự túc tùy mỗi người)

1-2-3. đoàn Xuyên Việt
4-5-6. đoàn nghiên cứu của VQG Hoàng Liên

Ngày 15/11 chúng ta sẽ hợp đoàn, mọi chi tiết như kiểm tra sức khỏe, vật dụng, ăn uống trước đó sẽ không ai lo cho ai, dự vào kinh nghiệm bản thân và khả năng mỗi người sẽ phải tự lo cho chính mình. Mọi người sẽ bắt đầu là một khối từ lúc xuất phát cho tới lúc xuống, vì vậy, các bạn cần cân nhắc thật kỹ bản thân, đừng để ảnh hưởng đến đoàn. Các bạn cần test trước sức khỏe của mình, đặc biệt là các bệnh hen suyễn, bệnh da liễu, nấm mốc, bệnh đường hô hấp, bệnh đường tiêu hóa, và tất cả các bệnh khác.

Lịch trình như sau: Cát Cát - Fansipan - Sín Chải.

- Ngày 15/11/2010: Họp đoàn tại Sapa, cả ngày ai tới trước thì đợi người tới sau, tự do tham quan, mua sắm, chơi bời, thăm thú, tìm hiểu Sapa.
- Ngày 16/11/2010: Leo Fan ngày 1 (ngủ đêm 1 ở độ cao 2.300m)
- Ngày 17/11/2010: Leo Fan ngày 2 (leo lên 2.900m phía Lai châu rồi lại xuống 2.700m phía Lai châu ngủ đêm 2)
- Ngày 18/11/2010: Leo Fan ngày 3 (chinh phục đỉnh và ngủ đêm 3 tại lán 2.800 của VQG Hoàng Liên)
- Ngày 19/11/2010: Xuống núi theo đường Sín Chải
- Ngày 20/11/2010: về đến Sa Pa, nghỉ ngơi và tự do, tự túc sau đó chia tay nhau.

Note: không trả lời các câu hỏi không cần thiết nếu bạn không đọc kỹ topic này.

Last edited:
Re: F100 - Chuyến leo Fan của đoàn Xuyên Việt 100 ngày [Từ 15 đến 20/11]

chà chà, mr Deny đi kinh quá nhỉ? (c)
Chúc cả đoàn thành công, thượng lộ bình an! (BB)

Chúc cả đoàn chinh phục được Fan và có chuyến leo núi đầy thú vị nhé !

Hầy...nhanh wá...mới đó mà a Deny đã gần 1 tháng rùi :) chúc mọi người có kỉ niệm chinh phục Fan thật hoành tráng nha (BB)

Thanks mọi người, hiện nay nhóm leo Fan đã liên lạc với anh nghiên cứu và đoàn nghiên cứu có 3 người, như vậy nhóm có 6 người, thêm 3-4 bạn nữa thì đẹp ^^,

hic hic, mình leo núi lần đầu nhưng hứa là có thể hoàn thành chuyến đi mà ko làm ảnh hưởng đến mọi người. Mình đặt cục gạch được hem ?

OK bạn, bạn đang ở đâu? Nếu ở HN thì mai gặp mọi người một chuyến, không ở HN thì ngày 15/11 có mặt ở Sapa, có gì sẽ liên lạc qua điện thoại nhé :D

0907.030.010 - 0972.062.063

hic hic, hiện giờ mình vẫn ở SG, đêm 13 mới bay ra HN. Lúc đâu chỉ định ở nhờ nhà chú trên HN ngày 14 rùi tối 14 đi lun cho kịp với đoàn nhưng hồi chiều này bố mẹ bảo như thế ko được. Ai cũng bảo ra HN thì ít nhất fải xuống Hải Dương thăm ông bà trước rùi muốn đi đâu thì đi (cho phải đạo con cháu ấy mà). Thôi thì đành bỏ lỡ chuyến đi leo Fan đợt này để làm cháu ngoan 1 lần vậy. :( Đành cáo lỗi với bạn Deny cùng 5 ng bạn còn lại vậy. Chúc các bạn có một chuyến leo FAN hoành tráng nhe !!! Mình đang đu theo kế hoạch leo Fan vào cuối tháng của 1 đoàn khác.

OK bạn, nhưng mà đoạn này mình nhớ đọc đc ở đâu rồi thì phải ^^, có một topic nào đó cũng có đoạn tương tự như vầy. Chúc bạn đi vui vẻ :D

note: bạn là nữ phải ko.

Bạn deny nhớ chính xác đó, đoạn đó nằm trong topic của mình (trích dẫn lại đoạn trong trong topic đó). Lúc đó mình nghĩ ông bà vẫn còn ở Hà Nội với chú nên nghĩ nếu ở nhờ nhà chú ngày 14 là cũng đã ở với ông bà rùi. Nhưng đến chiều hôm wa mới nghe bố nói là ông bà đã chuyển về quê ở Hải Dương sống đc hơn mấy tháng nay rùi.....thế mà mình chẳng hay biết gì :(

P/S: 100% nữ nhưng đừng nghĩ mình "nắng mưa" à nha. 100% sự thật a' !!! :((

---------------quote----------------------------------------------------
Re: Leo Fan trung tuần tháng 11 (15 đến 17/11/2010 ) !!!
hic hic, mong các pác thông cảm cho; tình hình em nó đêm 13 mới lên máy bay ra HN; ít nhất fải ở nhà với ông bà ngày 14 cho fải đạo con cháu. Đoàn chỉ có mình em nó, chưa có kinh nghiệm và cũng chưa có cung đường chính xác vì em nó muốn tham khảo ý kiến của các mem đi cùng...Nói thật thì khi đăng topic leo Fan này cũng hok nghĩ đc các pác wan tâm ủng hộ vì time rơi vào mấy ngày đầu tuần, nhưng sau khi xem comment của các pác lại quyết tâm ra trò đấy ạ !!! Mong các pác tiếp tục feedback cho e nó xin tí kinh nghiệm hoặc nhập đoàn cùng em nó nhé !!! Tks các pác.
em nó tên Hương - email: [email protected] - yahoo ID: [email protected] - e nó online gần như là 24/24 ạ !!!
---------------endquote----------------------------------------------------

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back