What's new

[Cung TM] Fansipan - Mùa hoa Đỗ Quyên đỏ (tối 21/3 - sáng sớm 25/3)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Trên núi Hoàng Liên có những cây Đỗ Quyên cổ thụ hang trăm tuổi, than to một người ôm không xuể. Tuy nhiên cũng có những cây đỗ quyên mọc trong kẽ đá có dáng đẹp như cây cảnh và nở hoa gần như bốn mùa…Đây là nguồn gen đặc biệt quý hiếm về các loài hoa đỗ quyên mọc tự nhiên ở Việt Nam đang được vườn quốc gia Hoàng Liên (Sapa) bảo vệ nghiêm ngặt.
Vào tháng 3 hàng năm là thời điểm hoa đỗ quyên nở rộ, rực đỏ khắp cả triền núi của dãy Hoàng Liên Sơn và đỉnh Fansipan…
Bạn nào có cùng đam mê chinh phục Fansipan và thích ngắm hoa đỗ quyên thì tham gia cùng mình nhé.

Chinh phục đỉnh Fansipan giữa mùa hoa đỗ quyên nở
Theo cung:
Lên: Sín Chải - Đồi Chè
Xuống: Trạm Tôn
Tổng hành trình: ~ 30km
Thời gian: 3 ngày 2 đêm
Thời gian đi: 20h00 ngày 21/3 – 5h00 sáng ngày 25/3/2013

Đêm 21/3:
20h00: Lên xe tại bến Mỹ Đình đi Sapa

Ngày 22/3:
6h00 – 7h00: có mặt tại bến xe Sapa.
7h00 – 8h00: Tắm rửa chuẩn bị đồ leo fansipan và đi ăn sáng (ăn sáng tự túc).
08h00: Xuống cửa rừng Sín Chải để bắt đầu leo Fansipan.
12h00: Ăn trưa picnic trong rừng.
16h00: Leo đến độ cao 2.200m, nơi đây là thung lũng chè Tuyết, bạt ngàn những cây chè cổ và Đỗ quyên phân bố. Cắm trại ngủ đêm thứ nhất tại đây.

Ngày 23/3:
06h00: ăn sáng và thưởng thức ly cà phê.
07h00: Tiếp tục chinh phục cung đường đầy thử thách, lên đến 2.800m – đồng thời là điểm nghỉ đêm thứ hai. Chinh phục thành công « Nóc nhà Đông Dương ». Ăn trưa trên đỉnh hoặc quay về điểm 2.800m (phụ thuộc thời gian lên đỉnh).
16h00: về lại đến 2.800m, cắm trại ngủ đêm và ăn tối tại đây.

Ngày 24/3:
06h00: ăn sáng và thưởng thức ly cà phê buổi sáng.
07h00 : Men theo lối mòn xuyên qua khu rừng Trúc và những khu rừng Đỗ Quyên để xuống núi.
11h00: Về đến 2.200m, dừng chân ăn trưa tại đây.
14h00: ra đến cửa rừng Trạm Tôn. Xe ô tô chờ sẵn đón đoàn về khách sạn nhận lại đồ gửi và tắm giặt.
Các bạn tự do đi chợ và ăn tối (ăn tối tự túc)
18h00: lên xe về Hà Nội

Ngày 25/3:
5h00 xe về đến bến Mỹ Đình, kết thúc chuyến chinh phục fansipan.

Kinh phí cho chuyến leo fan:
1/ Chương trình leo fan: 1800k
2/ Ô tô giường nằm 2 chiều HN – SP – HN: 600k
Tổng chi phí: 2.400.000 vnd/người

Các bạn tham gia xin để lại Họ tên, ngày sinh, số đt, địa chỉ email và yahoo để mình tiện lien lạc nhé.
Mọi thông tin có thể gửi vào email: [email protected]
Hoặc yahoo: soichienbinh13

Last edited:
Re: Phượt Fansipan - Mùa hoa Đỗ Quyên đỏ (tối 21/3 - sáng sớm 25/3)

Bác ơi cho e đăng ký 1 suất nhá, e gửi thông tin vào mail cho bác rồi đấy :D

Thwo như mình tham khảo từ một số người quen,họ khuyên để kiếm được vé giá rẻ thì bác Sói phải chốt lại danh sách,một mặt canh book vé trên mạng ra,mình nên gửi số lượng cho phòng vé (quen càng tốt), vì họ sẽ giúp mình kiếm gia rẻ vì họ có một số đặc quyền ưu tiên nhất định trong đặt vé

Thwo như mình tham khảo từ một số người quen,họ khuyên để kiếm được vé giá rẻ thì bác Sói phải chốt lại danh sách,một mặt canh book vé trên mạng ra,mình nên gửi số lượng cho phòng vé (quen càng tốt), vì họ sẽ giúp mình kiếm gia rẻ vì họ có một số đặc quyền ưu tiên nhất định trong đặt vé
Nếu tập trung danh sách ở SG cùng book vé rẻ đi HN thì soichienbinh cho mình đăng ký 1 gạch cứng nhé :D
Mình viết mail lại lần nữa : [email protected] :)

Em leo từ ngày 14-17/3, cung Cát Cát - Sín Chải.
A, cho em hỏi là vé tàu Hà Nội - Lào Cai là bao nhiêu tiền với loại giường nằm đấy ạ? :) Em xem thông tin mà nó lung tung quá :D

Bạn ơi, mình ở ngoài Hà Nội nên các bạn trong SG muốn tham gia thì phải tự mua vé máy bay ra HN nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back