What's new

[Cung TM] FANSIPAN No3 – DÀNH CHO MEB LẦN ĐẦU TREK (Từ thứ Năm, 11.7.2013 – Chủ Nhật 14.7.2013)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
FANSIPAN No3 – DÀNH CHO MEB LẦN ĐẦU TREK (Từ thứ Năm, 11.7.2013 – Chủ Nhật 14.7.2013)

FANSIPAN No3 – DÀNH CHO MEB LẦN ĐẦU TREK
(Từ thứ Năm, 11.7.2013 – Chủ Nhật 14.7.2013)

Chào các bạn, tiếp theo cung chinh phục Fansipan No2 – Hơn cả chinh phục, thành công rực rỡ, bằng sự trải nghiệm và tích luỹ kinh nghiệm của mình, Ngọc Ka Ka lại lên cung chinh phục Fan lần 3 với chi phí thấp nhất có thể - Một cung leo Fan chứa đựng đầy cảm xúc, FANSIPAN No3 – DÀNH CHO MEB LẦN ĐẦU TREK

Xuất phát bằng xe máy tại Hà Nội, đoàn chạy lên Trạm Tôn Sa Pa Lào Cai rồi gửi xe ở Trạm Tôn và bắt đầu leo. Toàn bộ thời gian đi và về là 4 ngày. Lịch trình cụ thể như sau:

* LƯỢT ĐI
Cổng đô thị Ciputra – Ngã ba đường Cao tốc Nội Bài – Vĩnh Yên – Việt Trì – Ngã ba Đoan Hùng – Đường Quốc lộ 70 – Yên Bình - Ngã ba cắt Quốc lộ 37 và Quốc lộ 70 – Phố Giàng – Ngã ba Bản Phiệt – Lào Cai – Sa Pa – Thác Bạc – Trạm Tôn – Độ cao 2200m – Độ cao 2800 – Đỉnh Fansipan.

* LƯỢT VỀ
Đỉnh 3143 – Độ cao 2800m – Độ cao 2200m - Trạm Tôn – Đèo Ô Quy Hồ - Đèo Cô Sáu – Ngã ba Bình Lư – Tân Uyên – Than Uyên – Mù Căng Chải – Đèo Khau Phạ - Tú Lệ - Ngã ba Văn Chấn Suối Giàng – Quốc Lộ 37 – Quốc Lộ 32 – Thu Cúc – Thanh Sơn – Trung Hà – Sơn Tây – Hà Nội.

CỤ THỂ LỘ TRÌNH:

Ngày 1.
- 5h30 ngày 11.7: Tập trung tại trước cổng chính đô thị Ciputra, điểm danh, chằng đồ, dán phản quang, dặn dò… 6h5 phút khởi hành. 11h tới Yên Bái, ăn trưa tại Km 15 đường Quốc Lộ 70 (Cơm nắm muối vừng, giò chả, cá…).
- 16h30 tới Lào Cai, nhận phòng, nghỉ ngơi, ăn tối, dạo chơi cửa khẩu Hà Khẩu, sông Nậm Thi, v.v… Nghỉ sớm lấy sức.

Ngày 2.
- 4h00h dậy, vệ sinh cá nhân, ăn sáng. 4h30 xuất phát lên Sa Pa, thác Bạc. 6h30 có mặt tại Trạm Tôn, gửi xe, làm thủ tục. 7h00 bắt đầu leo.
- 10h30 chinh phục điểm 2200m. 12h00 ăn trưa tại điểm 2400.
- 17h00 chinh phục 2800. Hạ trại nghỉ ngơi ăn uống, ngủ đêm tại 2800m

Ngày 3.
- 4h30 dậy, vệ sinh, ăn sáng.
- 5h00 bắt đầu chinh phục chặng cuối. 8h45 tới đỉnh 3143. Chụp ảnh làm kỷ niệm, nghỉ ngơi. 9h30 bắt đầu xuống.
- Ăn trưa tại 2800m.
- 16h30 xuống Trạm Tôn, nghỉ lại Trạm Tôn (Ngọc Ka Ka liên lạc với trạm trưởng thuê phòng ngoài trải bạt ngủ tập thể). Nhờ chị Liên nấu nướng và ăn tối giao lưu với mấy anh cán bộ kiểm lâm to cao đen hôi chưa vợ. (Thuê luôn mấy phòng vệ sinh của trạm để tắm rửa).

Ngày 4.
- 5h00 dậy, vệ sinh ăn sáng. 6h00 bắt đầu về Hà Nội, sẽ chinh phục 2 trong tứ đại đỉnh đèo hiểm trở Tây Bắc là Ô Quy Hồ và Khau Phạ. Ăn trưa ở Tú Lệ, tiếp đường Văn Chấn, Quốc Lộ 37 và 32 qua Thu Cúc - Thanh Sơn – Cầu Trung Hà – Sơn Tây. Dự kiến 18h30 về Hà Nội, kết thúc cung.

Chi phí cho toàn bộ chuyến đi:

• Xế, ôm: 1300.000 (cả xăng) – Một triệu ba trăm nghìn đồng.

Để có thể có mức chi phí thấp, tiết kiệm như vậy thì mọi người phải thực hiện những yêu cầu sau:

• Xăng xe đổ chung, không nhận xe 2 kỳ, xe đua, xe thể thao, xe phân khối lớn hơn 125cc, xe ga. Tiền gửi xe do đoàn thanh toán.
• Ăn tại quán ăn bình dân suất ăn 35.000 – 40.000/ bữa chính. 15.000 - 20.000/bữa phụ. Riêng tối, trưa 2800 và tối ở Trạm Tôn có thêm: Gà, cá nướng, thịt lợn, rau.
• Nước uống từ Trạm Tôn, kẹo bánh, hoa quả ăn chung đoàn.
• Ngủ 1 đêm tại nhà nghỉ có nóng lạnh, điều hoà, gường đệm. 1 đêm tại rừng độ cao 2800m có lều bạt, chăn. 1 đêm tại trạm kiểm lâm có bạt, chăn tự mang.
• Có guide (Leader). Không có poster. Mỗi người phải mang 1 trọng lượng cụ thể: Ôm: khoảng 3 – 4 kg đồ. Xế khoảng 5 – 6 kg đồ. (Có thể tự thuê poster tùy ý)
• Lead cam kết đảm bảo cho đoàn: Ăn no, đủ chất, ngủ ngon, đủ sức, an toàn, vui vẻ, đoàn kết và trải nghiệm.

ĐIỀU KIỆN JOIN ĐOÀN:

• Có sức khoẻ tốt, có tinh thần đoàn kết, vượt khó, không nản trước gian nan thử thách. Có ý thức kỷ luật, không phá đám, không bẻ cung.
• Có điều kiện kinh tế (Đủ tiền đóng cung).
• Xế: có xe số trong tình trạng chạy đường dài tốt, trước khi đi phải chỉnh sửa, thay nhớt, nhông xích, xăm lốp… Luôn bám đoàn, không luồn lách đánh võng, không bẻ cung, bỏ đoàn. Mang đầy đủ mũ bảo hiểm loại tốt, giày leo núi, luyện sức khoẻ trước 1 tháng. Có ý kiến gì thì nói trực tiếp cho lead đoàn.
• Ôm: Phải biết động viên, khích lệ tinh thần cho xế. Những đoạn đường đèo, cua, xóc, offroad phải ôm chặt xế để tạo cho xe cân bằng, tăng độ an toàn. Không bàn lùi, ca thán, cằn nhằn. Có ý kiến gì thì nói trực tiếp cho lead đoàn để cùng tháo gỡ.
• Mọi người phải đoàn kết, thống nhất. Tuyệt đối không tách đoàn, chia nhỏ đoàn. Người trek nhanh phải đợi người chậm, ai khoẻ phải giúp đỡ người yếu. Đoàn đi nhanh thì cá nhân đi nhanh, đi chậm cũng buộc phải đi chậm.
• Không bình phẩm, khen chê, xuyên tạc sự thật, nói xấu đoàn và các thành viên trong đoàn. Có gì muốn phản ánh thì trực tiếp gặp lead rõ ràng.
• Ăn uống, ngủ nghỉ theo cung đã thiết kế, tuyệt đối không ăn riêng, ngủ riêng, gây hiểu nhầm mất đoàn kết.
• Mỗi người mang quần áo đủ mặc, mang thêm 1 chiếc chăn mỏng, mang thêm 1 chiếc đèn pin để soi đêm. Tránh mang những thứ cồng kềnh, nên càng gon nhẹ càng tốt.
• Quyết định của lead là quyết định cuối cùng.
• Chốt đoàn khoảng 8 xe full (Có thể thêm, bớt tùy điều kiện nhưng không quá + _ 2 xe full.

Kế hoạch off :
- 19h30 tối thứ 4 ngày 4.7.2013 tại quán trà đá trước cổng công viên Hòa Bình. Buổi gặp này sẽ chốt xế ôm và phân công việc cụ thể.

Đăng ký tại đây hoặc gọi theo số: 09.7800.7800.

HÃY CÙNG NGỌC KA KA LÊN ĐỈNH – NÓC NHÀ ĐÔNG DƯƠNG.

Last edited:
Re: FANSIPAN No3 – DÀNH CHO MEB LẦN ĐẦU TREK (Từ thứ Năm, 11.7.2013 – Chủ Nhật 14.7.2

Các tềnh êu thân mến, Tối thứ 4 ngày 4.7 tất cả các bạn đã đăng ký join cung Fan3 đến off tại quán trà đá trước cổng công viên Hòa Bình nhé. Khi đi các bạn mang theo 300k tiền đặt cung. Những bạn đăng ký mà không đến off thì coi như không có trong danh sách. Sau buổi off, mềnh sẽ chốt danh sách cụ thể. Hẹn gặp các bạn vào buổi off tối thứ Tư ngày 4.7.2013. Thân ái

Re: FANSIPAN No3 – DÀNH CHO MEB LẦN ĐẦU TREK (Từ thứ Năm, 11.7.2013 – Chủ Nhật 14.7.2

Hi,
Mình sorry.
Hôm trước mình đã đăng ký 1 xế lần này, nhưng trong tháng 7 mình có chút việc gia đình cũng phải nghỉ vài ngày, nên mình phải để dành phép cho ngày đó, ko nghỉ để đi cùng đoàn được.
Mình xin lỗi Lead cùng đoàn nhé.
Mong là năm sau còn có những chuyến của Lead nữa.
Hix

Tiếc, đoàn đi muộn quá :(

Last edited:

Mình thế chân bạn Wolfnight nhé. Mình tên Sontinh SN 1983 quê trên núi nên khoản leo núi cứ gọi là yên tâm. Cho mình xin chân xế nhé sđt 0903.251.386
Hi,
Mình sorry.
Hôm trước mình đã đăng ký 1 xế lần này, nhưng trong tháng 7 mình có chút việc gia đình cũng phải nghỉ vài ngày, nên mình phải để dành phép cho ngày đó, ko nghỉ để đi cùng đoàn được.
Mình xin lỗi Lead cùng đoàn nhé.
Mong là năm sau còn có những chuyến của Lead nữa.
Hix

Mình thế chân bạn Wolfnight nhé. Mình tên Sontinh SN 1983 quê trên núi nên khoản leo núi cứ gọi là yên tâm. Cho mình xin chân xế nhé sđt 0903.251.386
Bạn nhớ đến off nhé? Thân

Biết đến đoàn muộn quá, đã chốt đoàn mất rồi :(
Mà đoàn mình đông nhỉ!

THÔNG BÁO LỊCH OFF VÀ ĐỊA ĐIỂM CUNG FAN3
Địa điểm thay đổi, các bạn xem ở dưới

Last edited:

THÔNG BÁO LỊCH OFF VÀ ĐỊA ĐIỂM CUNG FAN3

Xin lỗi tất các bạn, vì lịch học của Ka Ka thay đổi nên đổi lại địa điểm off và thời gian tí chút, mong các bạn thông cảm cho Ka Ka nhé?

Thông báo tới tất cả các bạn đã đăng ký join cung Fan3:

Thời gian off là 19h30 tối thứ Tư ngày 3.7. 2013

Địa điểm: Quán trà đá trước cổng công viên Hòa Bình (Vẫn chỗ off truyền thống của nhóm). Các bạn đi vào đường Phạm Văn Đồng đến bến xe Nam Thăng Long rẽ phải, cổng chính của công viên ngay sát đường)

Khi đi các bạn mang theo 300k tiền đặt cung.

Mọi thắc mắc xin các bạn gọi theo số: 09.7800.7800.

Hẹn gặp các bạn. Thân ái

Các bạn đăng ký join cung Fansipan3 nhớ tối nay thứ Tư 3.7 lúc 19h30 tới off tại quán trà đá trước cổng công viên Hòa Bình nhé?
Hẹn gặp các bạn tối nay.

TUYỂN THÊM 3 XẾ CHO CUNG FANSIPAN No3:

DANH SÁCH XẾ ÔM CUNG FAN 3

1. Mạnh Dũng xế Đen Tối
2. Huân Sói xế Silk Lê
3. Bạch Cốt Tinh xế Hương Quỳnh
4. Nguyễn Quang Tuấn xế Thuy Dương
5. James Smith xế Xấu Gái
6. Sơn Tinh 45C xế Hoàng Nhung
7. Phan Việt Dũng xế Dung Hoàng
8. Nguyễn Sơn xế Châu Long Nguyễn
9. Lò A Tùng* xế Hana Mizuki
10. Duy Nghĩa* xế Lam Ngố
11. Bé Bự* xế Thuy Nguyen
12. Nguyễn Đức Thành* xế Vỹ Trịnh
13. Ngọc Ka Ka xế Ti Li*
14. Phương Phạm và Bùi Long (Trạm Tôn)
15. (Chưa xế) Diễm Dịu Dàng
16. (Chưa xế) Thỏ Con Lon Ton*
17. (Chưa xế) Hương Gấu* (Dập dòm)

Như vậy đang thiếu 3 xế, tiếp tục tuyển xế đến hết thứ 6 tuần này (Tức ngày 5.7.2013). Trong trường hợp không tuyển đủ thì hai bạn Thỏ Con Lon Ton và Hương Gấu phải chờ cung Fan4 sang năm. Và đoàn sẽ chốt 14 xe và 2 bạn đón đoàn tại Trạm Tôn là Phương Phạm và Bùi Long.
Các xế ngâm cứu xem có thể join được thì đăng ký tại đây hoặc gọi theo số: 0978007800. Thân ái.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back