What's new

găng tay xe máy

Cái gài của Tomato hơi bị lên mu bàn tay nhỉ và cổ tay thì trống quá

Nếu mùa hè không có áo đi xe máy pro mà chỉ mặc áo trek dài tay để đi xe máy thì nên mua loại găng tay chờm ra cổ tay 1 tí để có gì đút ống tay áo vào, cài lại cho noá chắc

He he kinh nghiệm rất con gái đấy

Hé hé, găng tay cực kỳ quan trọng với dân chạy xe máy

E, tạm chia ra làm 2 loại, mùa hè, mùa đông

Có nhiều loại ờ HN, thông dụng là của các bạn Tàu khựa, giá từ 110 - 220 k gì đó, các bạn có thể mua ở U best Hàng Khay, hoặc shop Giang Sơn, Hòa Mã
Chất lượng các loại này khó đánh giá về độ ổn định, hàng loè loẹt và không bền, mắc dù giá cao, cũng có đôi tốt dùng được khá lâu, e thay không biết bao đôi kiểu này rồi. Có găng tay cụt ngón cho mùa hè, dài ngón cho mùa đông.

Còn một loại nữa là loại găng tay bảo hộ lao động màu trắng mua tại các của hàng ở phố Nguyễn Du, loại này quá tốt so với giá, dùng được vào mùa hè. Nghe đâu khoảng 5k một cái.

Riêng khi lên núi vào mùa đông đặc biệt là sáng sớm và chiều muộn ở trên núi, có sương muối và buốt tay, các bạn nên mang theo một đôi găng tay da, rất quan trọng vì các găng thông thường k chống được cái rét thấu xương.

Còn e đang dùng khoảng 3 đôi, một đôi da đen mềm, loại dành cho cruise để đi vào mùa đông. Một đôi cụt ngón, loại dành cho xe đạp hoặc các hoạt động thể thao khác của Nike mềm thoáng và dễ chịu có thể mua tại Nike ở Vincom,
Một đôi mới mua, của Foxx ngón dài, trên ngón có các hạt cabon để bám côn và ga, thoáng khí, nhẹ, mềm, cái này k có tại VN.

Tối về e up ảnh hầu các bác

Em thấy dùng đôi bảo hộ lao động mua ở Nguyễn Du đc đó.
Giá h chắc là 7k/đội

Lòng bàn tay có hạt sao su. Rẻ mà vậy là tốt

Bác cho em hỏi 2 loại này bán ở đâu ạ? Em ở xa nên muốn biết địa chỉ để nhờ người mua ạ. Mà giá thế nào thế bác?

Một đôi mới mua, của Foxx ngón dài, trên ngón có các hạt cabon để bám côn và ga, thoáng khí, nhẹ, mềm, cái này k có tại VN.

Tối về e up ảnh hầu các bác

Loại này ở UMOVE thấy có, ko rõ hạt chất liệu gì, nhưng găng dành cho xe đạp thì phải hoặc bám... lung tung nên hơi mỏng.

Mình cứ thích chơi loại bằng da, khá dày ( dùng nhiều năm rồi nên cũng hơi rách), mềm cho cả mùa đông và mùa hè.

Nói dại nhỡ ngã thì chắc ngón tay cũng ko sao, đi loại hở ngón ( cụt ngón) trông có vẻ xì teen nhưng ngã cái thì cũng đi (NO) ( cái cảm giác xương rêêêêêêêêêêêêêêêêêê........... trên mặt đg chắc vãi lắm X( , mất cái gõ bàn fím như chơi)

Loại này ở UMOVE thấy có, ko rõ hạt chất liệu gì, nhưng găng dành cho xe đạp thì phải hoặc bám... lung tung nên hơi mỏng.

Mình cứ thích chơi loại bằng da, khá dày ( dùng nhiều năm rồi nên cũng hơi rách), mềm cho cả mùa đông và mùa hè.

Nói dại nhỡ ngã thì chắc ngón tay cũng ko sao, đi loại hở ngón ( cụt ngón) trông có vẻ xì teen nhưng ngã cái thì cũng đi (NO) ( cái cảm giác xương rêêêêêêêêêêêêêêêêêê........... trên mặt đg chắc vãi lắm X( , mất cái gõ bàn fím như chơi)

Cái gì cơ? Umove bán găng tay của FOXX ah???

mình cũng đang cần mua để đi 1 chuyến xe máy vào Đà Nẵng ,anh em biết thì cho mình xin địa chỉ và giá cả,chất lượng luôn nhé...Cảm ơn nhiều nhiều!!!

Địa Chỉ cụ thể của UBest ở đâu ấy mấy bác nhỉ ?

ĐỊa chỉ mấy năm trước thì có, giờ nó lụi tàn từ lâu rồi bác. Mua gang tay xịn bác qua đây, giá bèo có "200 obama " thôi!

Găng tay 2009 ALPINESTARS GP PRO GLOVES, size S

Giá: 200$
Link tham khảo: http://www.motosport.com/motorcycle/product/2009-ALPINESTARS-GP-PRO-GLOVES/?catalogId=109807

Địa chỉ ông bán hàng, ko phải em nhá!
DT: 0962456666 Phạm Hùng Dũng

Để em tư vấn phát

Găng tay cưa ngón thì nên mua găng xịn và vừa tay. Thường chỉ có dân xe đạp mới hay đi găng cụt ngón, lòng bàn tay đệm đầy

Lí do nếu găng quá dài qua đốt khớp thì khi bạn vê ga găng sẽ gập và khá khó chịu

Nếu găng lởm thì thường da sẽ cứng vì thế ở đoạn gấp đốt tay rứt chi là đau

đi găng này tiện cái là bóp côn và ga thật hơn, có cần ngoáy mũi hay gãi mông thì cũng ko phải cởi găng tuy nhiên lại bị 1 ngón tay 2 lóng đen 1 lóng trắng ( xời em dùng tiếng Sì Gòn đớ, lóng tay là đốt tay ấy =)) )

Găng gì thì găng chớ mua loại trơn trượt ko có cảm giác khi vê ga nhỉ. Cái này đã còn có air flow

Nhưng lúc lạnh thì bọn tớ đi cả găng tay nhựa chuyên để rửa bát và móc cống

Lâu rồi ko biết HN găng bán ở đâu, ngày xưa hay mua găng 4` ở Ubesthouse 100K

Bạn Linh tư vấn mình phát, ở SG muốn mua thì mua ở đâu??? giá cả khoảng 300k đổ lại thôi, nghèo :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back