What's new

Gấp:Lai châu- Điện Biên-Sơn La từ 10/3 - 14/3

Status
Not open for further replies.
nnhu bay chuyến bay sớm lúc 7:00 ngày 15/3 về nhà nên gấp gáp làm tour này, nếu bạn nào có hứng thú thì tham gia nhé, phương tiện đi lại chủ yếu là xe khách (có chất lượng cao hay thấp gì thì cũng tuỳ tình hình, nhưng cố gắng không leo lên những xe chở gà, chở vịt :D)

Điểm đầu và cuối sẽ là Lào Cai và Hà Nội

Ngày 10/3: Lào Cai - Lai châu (99km) : 7:30 - 9:00
Thăm bản Sìn Hồ (cách TX Lai Châu 40km), động Tả Phìn (45km), hang Tiên Sơn (10km) và suối nước nóng(20km).
Nghỉ đêm tại Lai Châu

Ngày 11/3-13/3 : Lai Châu - Điện Biên Phủ (189 km) - Sơn La (150km)
Thăm:
1.Điện Biên Phủ: Sở Chỉ huy Chiến Dịch ( cách TP 30km), hồ Pá Khoang (cách TP 20km), đồi A1 , bảo tàng chiến thắng (trong nội ô) , tìm thông tin thêm về cách d0o Đèo Pha Đin (???!!)
từ Điện Biên Phủ đi Sơn La thì chưa biết đi xe của hãng nào
2. Sơn La: sáng đi bản Hìn, nhà tù Sơn La. Chiều đi xe Sơn La - Mộc Châu (Hưng Thành)
nghỉ đêm tại TT Mộc Châu, đi cao nguyên Mộc Châu.

Ngày 14/3: Mộc châu - Hà Nội , đi xe khách Hưng Thành (10:30 sáng)-70k

****Chi phí:
Xe bus tại các tuyến: khoảng 330k
Hostel: 4 ngày*150k = 600k
Tham quan: xe máy thuê : 80k/ngày * 4 = 320k
Ăn uống: 100k/ngày * 4 ngày: 400k
tổng: 1.650k

Liên lạc: Như 0908 909 389

Last edited by a moderator:
Em chăm chỉ quá, từ lần gặp em năm ngoái lần đầu ở Phượt rồi Sapa rồi Hà Nội Thung Nai, thấy em đúng là cô gái trên từng cây số.

Chia sẻ kinh nghiệm với bácccc. Vào thành phố Lào cai, vào chợ côc leu nếu mua hàng thì mặc cả nhiều bác nhé, nó rất giống với chợ Đông ba ở huế, luôn trả 1/2 hay 1/3 giá sản phẩm nhé.

nnhu bay chuyến bay sớm lúc 7:00 ngày 15/3 về nhà nên gấp gáp làm tour này, nếu bạn nào có hứng thú thì tham gia nhé, phương tiện đi lại chủ yếu là xe khách (có chất lượng cao hay thấp gì thì cũng tuỳ tình hình, nhưng cố gắng không leo lên những xe chở gà, chở vịt :D)

Thăm bản Sìn Hồ (cách TX Lai Châu 40km), động Tả Phìn (45km), hang Tiên Sơn (10km) và suối nước nóng(20km).
Nghỉ đêm tại Lai Châu

Thăm:
1.Điện Biên Phủ: Sở Chỉ huy Chiến Dịch ( cách TP 30km), hồ Pá Khoang (cách TP 20km), đồi A1 , bảo tàng chiến thắng (trong nội ô) , tìm thông tin thêm về cách d0o Đèo Pha Đin (???!!)
2. Sơn La: sáng đi bản Hìn, nhà tù Sơn La. Chiều đi xe Sơn La - Mộc Châu (Hưng Thành)

****Chi phí:

Em đọc lịch trình của bác em cũng máu lém nhưng thiệt hại cho chuyến đi lớn quá hix:gun:gun

@nhockun: chuyến đi như thế này là chi phí tính dư đấy, cho thoải mái còn nếu có thêm đồng hành thì cưa đôi mọi thứ mà

Em chăm chỉ quá, từ lần gặp em năm ngoái lần đầu ở Phượt rồi Sapa rồi Hà Nội Thung Nai, thấy em đúng là cô gái trên từng cây số.

Chắc anh nhầm ai rồi, em có đi Thung Nai đâu à? Em chỉ leo Fans vào tháng 10 vừa rồi và đến công tác Sapa 3 tháng thôi.

Nghỉ đêm tại Lai Châu

Thăm:

****Chi phí:

Chuyến đi có vẻ thú vị nhỉ, cho mình đăng kí 1 núi bê tông nhá, mình đang được nghỉ phép 12 ngày mà chưa biết đi đâu, có gì contact với mình theo sđt 098.890.1429 hoặc nick yahoo: [email protected]. Many tks

Ngó nghiêng chút. Theo e thấy trong phần chi phí thì tiền xe bus khoảng 330k có lẽ là không đủ. Còn phần ngủ ngáy và ăn uống có thể rút xuống tối đa là 50k/ngày tính cả cưa đôi. Còn xe thuê nếu mà theo dự tính kia có lẽ bác tính cho 2 người phải ko ? Nếu sang tháng bác đi thì e có thể theo được chứ tháng này e nghỉ mất 4 ngày phép rồi.

@tenten: uhm, xe mình quên tính chiều Sơn La, nhưng tiền hostel thì có thể như bạn nói . Sang tháng thì 21/4 bạn nhé ^^

@tenten: uhm, xe mình quên tính chiều Sơn La, nhưng tiền hostel thì có thể như bạn nói . Sang tháng thì 21/4 bạn nhé ^^

Nếu trong khoảng từ 21/4 trở đi mà e không thi môn nào và xin được nghỉ làm thì chắc chắn e sẽ đi. Đến gần ngày đó mình có thể suy nghĩ thêm về việc đi xe máy thay vì bus. (c). Như thế cơ động hơn rất nhiều, đồng thời cũng tiết kiệm được khá nhiều chi phí vì cung đường mình đi không phải là quá khó.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back