What's new

gấp quá hỏi các bác mang những thứ này vào Đức có sao ko ạ

luckygiftvn

Phượt tử
Charlotte, NC America -->Frankfurt, Germany (FRA) --> Berlin, Germany

em mang theo 1 số đồ sang cho bạn không biết lúc nhập cảnh vào Đức nó có bắt đóng thuế gì ko ạ

1 cái Canon 40D em dùng để chụp ảnh
1 cái điện thoại Black berry em dùng
1 cái điện thoại Iphone mua hộ bạn
1 con laptop Toshiba A205 em đang dùng --> sau đó cho bạn
1 con laptop Asus mini 8inch em cũng dùng --> sau đó cho bạn
1 con laptop mới bỏ hộp ở Mỹ HP 15 inch --> nhờ người mang về vn
1 Ipod để nghe nhạc trên máy bay

em định để con máy tính mới trong hành lý vận chuyển
còn 2 con laptop cho vào balo máy ảnh đeo cổ điện thoại đút 1 cái 1 cái cho vào hành lý vận chuyển

các bác xem có sao ko ạ

Chẳng có sao bạn ạ.

Một phóng viên chuyên nghiệp nó mang 6 cái bodies máy ảnh pro. ,20 cái ống kính, 2 cái Mac Book Pro., HDD, và hàng tỉ thứ đồ điện tử lẻ tẻ. Bạn mang có mấy cái đó ăn thua gì.

Chẳng mấy khi người ta hỏi, trừ phi trông lơ ngơ láo ngáo như buôn lậu. Nếu bị random check thì trả lời đang hoàng là đây là đồ chơi của tao thế thôi.

Hải quan cũng chỉ hỏi tại cổng quốc tế chứ không có kiểm tra tại cổng nội địa cho nên chặng Frank-Berlin không lo.

Trên Phượt này, thiếu gì người mang nhiều đồ chơi ác chiến hơn thế đi du lịch mà có sao đâu.

Mình nghĩ đống đồ chơi CVN và mấy bạn mang đi Cửu trại châu chụp ảnh chắc nhiều gấp mấy lần bạn, cho nên khỏi lo.

Last edited:
em định để con máy tính mới trong hành lý vận chuyển
còn 2 con laptop cho vào balo máy ảnh đeo cổ điện thoại đút 1 cái 1 cái cho vào hành lý vận chuyển

các bác xem có sao ko ạ

Bạn cẩn thận với việc cho đồ vào hành lý ký gửi nhé. Tôi chưa gặp nhưng thấy nhiều bạn bè bị mất/ thất lạc hành lý hoặc là bị rạch đồ. Nếu có thể thì những đồ quý giá nên cho vào 1 valy và mang theo lên cabin. :)

Thông thường khi nhập cảnh vào Đức, ít khi bị hỏi hành lý lắm, cứ èn en mà đẩy ra ngoài thôi. Nhưng hôm rồi Toét xuống sân bay FRA(am Main), vừa lấy hành lý xong, chuẩn bị ra ngoài thấy dân tình bị kẹt ứ lại lối ra. Hóa ra hải quan đang xét đồ của các hành khách, trong đó có vài người Việt đồ rất nhiều nên mất thời gian xét. Dân tình nhăn nhó vì không biết chờ đến khi nào mới thoát ra ngoài được.

May quá một bà người Bỉ đi cùng chuyến vơi Toét kêu, để tao đi kiếm xem có exit khác không, và quày quả kiếm. Hai phút sau quay lại ngoắc bọn Toét đi lối cửa khác. trùi ui, thông thoáng, chả có kiểm soát gì hết. may quá, lần này Toét vác theo mấy cái cây mang sang trồng và một cái vali đang bị quên mã khóa số, hí hí.

Kinh nghiệm cho thấy, có rất nhiều cửa ra ở sân bay, thấy cửa này kiểm tra hành lý thì mình luồn cửa khác. keke

dạ cảm ơn các bác em yên tâm nhiều rồi ạ ........ em sẽ cố mang hết đống đồ ấy ..
em đang đi học ở US ..

có lẽ em sẽ để cái toshiba bọc kĩ để trong hành lý kí gửi

chịu khó cài ít phần mềm miễn phí vào mấy cái máy đấy đi :). Copy thêm ít ảnh, đảm bảo cãi thoải mái nếu bị kiểm tra :D.

Thường thì xách đồ như vậy chẳng làm sao hết đâu, chỉ có đồ ăn là khi vào Đức bị kiểm tra nhiều nhất. Có 1 số ông bà, cô chú ng VN mình mang tôm và mực khổ có khi có cả thịt chó này nọ nhưng gói bọc kô kĩ ... lúc đứng chờ lấy hành lý mùi hôi tanh bốc lên làm ảnh hưởng đến những hành khách khác, nhất là những ng nc ngoài họ có 1 cái nhìn kô tốt về ng Châu Á mình.

Có lần mình đã chứng kiến mấy ng nước ngoài họ bịt mũi, nhăn mặt, lắc đầu rất khó chịu khi từ sân bay FF (Đức) đi ra vì 1 số ng Châu Á ( ng VN) bị tháo bỏ vali để kiểm tra ... khi chứng kiến cảnh đó mình rất bực mình hìc híc .

Còn về đồ điện tử chẳng làm sao cả khi mà có mỗi từng đó thứ. Có lần 1 mình mình cũng cầm 2 cái laptop 3 cái máy ảnh kts bt, 5 cái đt (2 cái dùng 3 cái đem về tặng ng nhà) mà cũng kô có làm sao hết. Còn ở phía VN thì mình kô rõ ... nhưng về nhiều lần thì cũng chưa bị kiểm tra và đóng thuế bao giờ dù cũng cầm rất nhiều đồ new :)

Mình ko biết bạn cầm thế nào chứ 2 năm trước mình đi usa về thì tới hải quan nhà ta cứ chặn lại xếp hàng. Chị đi cùng chuyến xách về có 2 cái laptop mà bị chặn lại vặn vẹo đủ điều, cuối cùng vì lỡ xài hết $ rồi nên phải chạy lòng vòng đi mượn gởi các bác mới cho đi, hichic

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back