What's new

Geneve - salon de l auto 2008

Hehe, em chẳng biết gì về ô tô với tàu bò, nhưng thấy dân tình đi xem ghê quá, kém miếng hơi băn khoăn!

Nghe tivi nhà chúng nó bảo có 10.001 phóng viên về geneve đợt này. Mới 4 ngày đã gần 300.000 người, nguyên ngày chủ nhật hôm qua có 82.000 người chui vào đây, nóng ko thể tưởng tượng được.

Hóa ra, hàng năm, đầu mùa các model mới nhất bao giờ cũng được trình làng đầu tiên ở Geneve rồi mới sang Nhật và lung tung, vì lý do Thụy Sĩ ko có ngành công nghiệp ô tô, công tác tổ chức sẽ vô tư, đánh giá chuyên môn cũng sẽ khách quan nhất.

Nhưng mà triển lãm của chúng nó rộng và sạch hơn Giảng Võ nhà mình, lại ko chen lấn xô đẩy, vẫn thở được.

Cái Mazda này hút được rất đông người

Cái này bơi được, mở mui thì có mũ chụp lên đầu, xem video quảng cáo rất hấp dẫn, người với cá lượn lờ

Cái này ko có cửa

Thôi em phải đi ăn trưa đã.

Last edited:
Điểm vài cái xe công thức 1, 2, 3... cho oách

Ferrari

Peugeot

Renault

Cái này chẳng hiểu của ai, có lẽ là công thức 1 rưỡi

Thêm vài cái địa hình cho đủ chủng loại

Hammer

Jeep

Last edited:
Cái này của Citroen cũng là 1 trong những cái cực hot, bao nhiêu người xúm xít

Trang trí đường diềm nổi bật nhất là bạn Fiat. Mọi người có thể chui vào cái ô tô rởm này, bên trong bố trí như 1 cái ô tô thật, có màn hình để mọi người (trẻ con) tưởng nhầm là đang ngồi ô tô dạo phố thật

Ối zà, ngắm xe đã thế, tuyền xe bóng nhộn... ồn... ồn. Nhớ hồi thất thểu bên Monaco, tuynh đại gia, nhiều xe đẹp, bọn em cũng thơ thẩn đi ngắm hết xe này đến xe kia, dưng cơ mà ko sành điệu được thế này.

L'auto 2008 thì đích thị sài 30D ko cãi được nữa rồi nhỉ? Bạn baxu, nhất trí là bạn chỉ nên đi con Lexus thôi cho nó an toàn, cho nó lành, nhá? :LL

Xe Morgan là dòng xe kiểu cổ, quyxtộc, đóng hand-made của các bạn Anh Cát Lợi. Cách đây gần chục năm thì thấy bảo trong danh sách khách hàng đặt xe Morgan thì nhiều người phải đến 20 năm sau mới được giao xe. Ko biết bi giờ mới đăng ký thì mấy thập kỷ nữa mới được lấy xe? Mà ko khéo bi giờ hãng nghiệp nào nó mua lại rồi cũng nên.

Cho tớ góp cái ảnh ( chất lượng zổm ) của xe MORGAN cổ ngày xưa nhé :

Morgan vẫn là Morgan, một đẳng cấp. Tớ cũng đặt em này để 30 năm nữa, bạc đầu ngồi em này dạo phố nó mới sướng :D chỉ kết thằng này ở chỗ đến bây giờ nó vẫn làm khung bằng gỗ :)

@Anh Già: form của thằng này giờ vẫn thế, chẳng mới hơn được tẹo nào nên cái nào cũng cổ hết anh à.

Ối zà, ngắm xe đã thế, tuyền xe bóng nhộn... ồn... ồn. Nhớ hồi thất thểu bên Monaco, tuynh đại gia, nhiều xe đẹp, bọn em cũng thơ thẩn đi ngắm hết xe này đến xe kia, dưng cơ mà ko sành điệu được thế này.

L'auto 2008 thì đích thị sài 30D ko cãi được nữa rồi nhỉ? Bạn baxu, nhất trí là bạn chỉ nên đi con Lexus thôi cho nó an toàn, cho nó lành, nhá? :LL

Xe Morgan là dòng xe kiểu cổ, quyxtộc, đóng hand-made của các bạn Anh Cát Lợi. Cách đây gần chục năm thì thấy bảo trong danh sách khách hàng đặt xe Morgan thì nhiều người phải đến 20 năm sau mới được giao xe. Ko biết bi giờ mới đăng ký thì mấy thập kỷ nữa mới được lấy xe? Mà ko khéo bi giờ hãng nghiệp nào nó mua lại rồi cũng nên.

Ơ thế bạn imim hóa ra cũng sang đến tận Monaco cơ đấy, tầm hiểu biết rộng quá.

Cám ơn các bác đã cho em thêm kiến thức nhé, thôi em phải chạy ra reserve 1 con Morgan đã.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back