What's new

[Chia sẻ] Giấc mơ Europe

linh_hina

Phượt thủ
https://mapsengine.google.com/map/edit?mid=zI0NusFqB4WM.k896XQkpSNPU

Đây là lịch trình dự kiến của em vào tháng 5 năm 2014, vì e có ý định thất nghiệp nên chuyến đi sẽ kéo dài tầm 32 ngày .
E lên kế hoạch tiết kiệm tiền lương suốt 1 năm trời , nhưng chính thức lên kế hoạch nghiên túc mới đc có mấy hôm, từ giờ lến lúc đi chắc còn chỉnh sửa vài bận nưax.
Post bài lên đây trước đưa lịch trình , mong mọi người góp ý kiến. Em con gái , đi 1 mình nên nếu có ai có ý định ghép đoàn thì cho e kế với .

Tính em có phần hơi tham, vì đi chưa biết còn có lần thứ 2 hay không nên lên lịch đi 8 nước :
1. Pháp
2. Tây ban nha
3.Ý
4.Thụy sĩ
5.Séch
6.Đức
7.Hà lan
8.Hy lạp

Lịch dự trù như sau :
Paris 4 ngày ( Day 1.2.3.4) đi tàu xuống Marseille : đi 1 vòng monaco-cannes-nice 3 ngày ( Day 5.6.7)
Rồi đi tàu đến Barcelona chơi 2 ngày ( Day 8.9)
Bay từ Barcelona sang Rome .
Từ Rome đi từ nam đến bắc : Rome-florence- pisa- venice - milan 5 ngày ở Ý ( Day 10,11,12,13,14)

Đi tàu về Geneva _ Zurich ở lại 3 ngày ( Day 15.16.17)
Toàn bộ chặng này em đi tàu hết :
Day18,19 : Prague.
Day 20,21: Berlin.
Day 22,23 : Bremen
Day 24,25 : Amsterdam
Day 26 : Quay về Paris bay đi Athen.
Day 27,28 : Athen.
Day 29,30 : Santorini
Day 31 : về Athen và bay về luôn HN

Các bác đã đi rồi cho e xin ý kiến, lịch trình như vậy có ổn ko hay là ôm đồn nhiều quá ~.~
Và có gì mong mọi người góp ý kiến, cho e xin ít thông tin để có thể hoàn thành giấc mơ ! Nếu có ai đi cùng thì càng tốt ạ :d

Hi bạn,

Mình định đi Pháp năm 2015, có thể đi cùng bạn ở Pháp sau đó mình sang Đức rồi về VN. Bạn ở Hà Nội hay TPHCM?

Chương trình như thế, về lý thuyết mình thấy hợp lý, nhất là cho những bạn từ vn sang và muốn khám phá càng nhiều càng tốt
Cái chính là sợ ko đủ sức, vì phải di chuyển nhiều. Thế nên quan trọng nhất là sức khỏe. Bạn hãy chuẩn bị thật tốt về sức khỏe nhé

Có vẻ bạn hơi tham lam, mình nghĩ là nên bỏ Athens vì bị ngược tuyến, sẽ tốn thời gian và tiền bạc khá nhiều

@Minhanh : e đi năm 2014 lun ạ ^^
@ Hanoi06 : vâng , e cảm ơn bác! Vì e thấy lịch trình cũng dài quá! Thế đến khúc quay về pairis bay thẳng sdi santorini rồi quay ngược về thì ok hơn ko bác?

Mình là member mới, tự dưng vô tình lọt vào forum này, mình thấy thật bổ ích. Lúc đầu đi một vòng quanh Forum mình thấy ù cả tai. Tuy nhiên sau một hồi cũng vỡ ra dần, nhiều bài viết thật là bổ ích với những người lơ ngơ như mình. Hè này gia đình mình gồm 4 người lớn, 2 vợ chồng và 2 con trai có kế hoạch đi du lịch Châu Âu + Anh trong vòng 3 tuần. Lần đầu tiên mình đi Châu âu, lại 4 người tự túc đi không qua tour nên mình khá là lo lắng. Sau một hồi tham khảo mình dự định lịch trình như thế này mong các bạn góp ý cho mình với.

Ngày thứ 1 bay từ HN sang London, đón con mình học bên đó sau đó cả nhà đi tàu sang Paris ngay.
Ngày 2-3-4 du lịch quanh Paris
Ngày 5 đi Barcelona (đi tàu ban ngày) để kết hợp ngắm cảnh dọc đường. Mình chọn Barcelona vì bản thân cũng thích TP này, 2 con trai là fan của Barca nên rất mong đến TP này.
Ngày 6-7 chơi ở Barcelona
Ngày 8 bay từ Barcelona sang Rome
Ngày 9-10 chơi ở Rome
Ngày 11-12 đi tàu đi Florence và chơi ở Florence
Ngày 13 đi tàu đi Vernice
Ngày 14-15 chơi ở Vernice
Ngày 16 bay từ Vernice về London
Ngày 16-20 ở Anh (mình chưa có lịch đi các TP ở Anh)
Ngày 21 bay từ London về Hà nội

Mình cảm ơn cả nhà nhiều.

Mình cũng đang định tháng 5- đầu tháng 6 đi Bồ Đào Nha, Hy Lạp, Thổ Nhỹ Kì. Nên mình có thể liên lạc đi cùng nhau chặng Hy Lạp(beer)
Về lịch trình của bạn, theo mình 5 ngày đi hết bằng đấy thành phố ở Ý thì không đủ. Mình ở Rome 3 ngày mà còn thấy thòm thèm :D Trong khi ở Zurich tận 3 ngày là thừa :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back