What's new

[Chia sẻ] Giấc mơ Europe

Mình sẽ đi ANh, Tây ban nha, Pháp, Ý, Đức, đã đặt vé, khách sạn, có visa đi từ 12/6-29/6/2014. Có bạn nào cùng tham gia?

Vợ chồng mình có dự định đi mấy nước Ý- Pháp - Hy Lạp - Đức vào tháng 10/2014. Nhưng hiện giờ không có kinh nghiệm gì hết về du lịch tự túc ở Châu Âu. Mong mọi người cho xin tư vấn góp ý

Dự định chuyến đi là 2 tuần ( 14 ngày) cho hành trình HN - Rome - Venice - Athen (?) - Santorini - Berlin - Potsdam - Paris - HN
Visa dự định sẽ xin của Ý ( vì nghe nói Ý dễ nhất)
Ngày 1, 2: HN - Rome
Ngày 3,4 : Venice
Ngày 5: Athen ( cái này mình k rõ, vì mục đích chủ yếu sang Hy Lạp là đi Santorini, nên nhờ các bạn tư vấn từ Ý bay sang TP nào của Hy Lạp để đi Santorini được gần nhất >.<)
Ngày 6,7: Santorini
Ngày 8: quay lại Athen( ?) mục đích để đi Berlin, nên có chuyến bay đi luôn Berlin thì tốt
Ngày 9,10,11: Berlin ( có người nhà)
Ngày 12,13 : Paris
Ngày 14: Paris - HN (?)

Mình không có kinh nghiệm về các chuyến bay từ VN - Ý, cũng như cách di chuyển/ khung giờ đi lại giữa các nước Châu Âu, nên không rõ lịch trình như vậy có khả thi không, và di chuyển giữa các nước như vậy đã hợp lý chưa

Mong các bạn chia sẻ cho mình chút thông tin về phương tiện/ khung giờ di chuyển giữa các nước để có thể chỉnh sửa lại lịch trình tốt hơn.

Xin cảm ơn :) :) :)

Lịch của bạn theo mình thấy khá là kín, và tốn nhiều thời gian đi lại vì Santorini nằm trái đường.

Nếu nhất định phải đi Santorini, bạn có thể đi từ Paris => Berlin => Venice => Rome => Athens (Santorini) và về từ Athens.

Bạn cũng có thể consider Cinque Terre thay cho Santorini, sẽ tiện đường hơn và có nhiều thời gian tham quan hơn.

Paris (3) => Berlin (3) => Venice (2) => Cinque Terre (2) => Rome (3)

Chào Linh_hina,
Mình vừa cũng đã đi những điểm ở Châu Âu bạn dự định đi. Tất nhiên là còn tùy thuộc vào sở thích của từng người dành cho mỗi điểm đến, nhưng theo mình thì ở Ý bạn đi 5 thành phố kể trên mà chỉ dành có 5 ngày, trung bình mỗi thành phố có 1 ngày thì e là hơi ít thời gian. Trong khi đó, bạn cũng dành thời gian tương tự cho Monaco - Nice - Cannes thì lại hơi nhiều vì 3 nơi này khá giống nhau, thời gian di chuyển cũng rất ngắn, đặc biệt từ Nice đi Monaco cực kì gần. Bạn cân nhắc lại xem nhé.

Các ban đi Châu Âu, đi hàng không Emirates mình có thê chon điêm quay vê VN o bât ky nuoc Châu Âu nào hang có đuong bay...giá cung ok lam...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,536
190,108
Latest member
dhungld
Back