What's new

[Chưa chốt đoàn] Giáng sinh ở nơi xa - Đón X-Mas ở Canada (18-28/12/2018)

Nếu ai hỏi mình nơi mình muốn quay lại nhất trong hành trình tuổi trẻ của mình. Mình sẽ không ngại ngần nói là Scoland và Hà Lan ( nhưng hiện tại 2 điểm đó vẫn chưa đi được, hihi).
Những ước mơ bắt nguồn từ những ngày mình còn bé, được đặt chân đến những ngôi làng như cổ tích, có vùng lá phong soi bóng xuống con đường đầy lãng mạn. Mình làm tất cả, đi nhiều nơi cuối cùng chỉ để có một ngày được đến đó. Canada cũng sẽ là một trong những hành trình sắp tới củng cố thêm cho chuyến đi tiếp theo của mình hihi :)

Đối với bạn nào đi du học hoặc có điều kiện thì dễ dàng rồi. Còn với mình, những chuyến đi xa và thuộc về khám phá sẽ làm mình mất nhiều tâm sức hơn.
Năm nay mình dự định sẽ đón mùa CHRISTMAS đầu tiên ở nước ngoài. Thật ra đón Xmas ở đâu cũng có đèn, những nhộn nhịp nhưng mình nghĩ khoảnh khắc thiêng liêng đối với người công giáo như mình ở một quốc gia cách Việt Nam nửa vòng trái đất, chắc hẳn sẽ là một điều tuyệt vời.

Mình đã có visa nên việc còn lại là book vé thôi nạ.

YÊU CẦU: MÌNH GHI RÕ RÀNG ĐỂ MẤY BẠN KHỎI THẮC MẮC HEN. Mình không phân biệt NAM - NỮ, GIÀ - TRẺ (À, già vừa vừa thôi chứ đừng lụm khụm như mình). Mình không ưu tiên nam hay nữ vì với mình ai cũng là bạn cả. Quan trọng là tinh thần đồng đội là yếu tố tiên quyết: CÓ TRÁCH NHIỆM VỚI CHUYẾN ĐI, CÓ TRÁCH NHIỆM VỚI ĐỒNG ĐỘI, CÓ TRÁCH NHIỆM VỚI BẢN THÂN. Nhiêu đó là đủ rồi.

Lịch trình: 18 - 28/12/2018 (có thể thay đổi tùy theo lịch trình hoặc thời gian thuận tiện cho các bạn đi cùng). Tuy nhiên vẫn phải đảm bảo đón noen 24-25 tại đó.

NGÀY 1,2: TORONTO - MONTREAL
NGÀY 2-3-4: MONTREAL - CALGARY (đi núi rocky)
NGÀY 5-6-7: CALGARY - QUESBEC (chỗ được recommend đón giáng sinh theo phong cách cổ kín, quý sờ tộc châu âu, ahihi)

Lịch trình trước mắt như vậy, điểm ăn uống, ks mình sẽ bổ sung sau. Tuy nhiên, mức thiệt hại phải chuẩn bị là :
1. Vé máy bay: 1000USD
2. KS: 500USD (trừ hao linh tinh các kiểu)
3. Ăn uống: 500USD
4. Đi lại, tham quan: 500USD

Lưu ý nếu ăn uốn tiết kiệm và hợp lý thì không đến giá này, vì mình đang tính USD, nếu tính AUD thì rẻ hơn nhiều hen.

Last edited:
Bạn có

kinh nghiệm hay cách nào xin visa du lịch nhanh ko? Cho mình thông tin đc ko? Skype : hoang_lucphat hoac Email : [email protected] nha! Cho mình tt nha. Best regards

Mình thú thật với bạn là visa của mình mình được bên cục xúc tiến thương mại của canada mời. Tuy nhiên vẫn phải xét gần cả tháng mới trả kết quả mà 10 người xin có thư mời vẫn rớt như lá mùa thu. Nên nếu chắc ăn bạn có thể hỏi dịch vụ nhé, chứ mình thì chịu rồi :(

Mình thú thật với bạn là visa của mình mình được bên cục xúc tiến thương mại của canada mời. Tuy nhiên vẫn phải xét gần cả tháng mới trả kết quả mà 10 người xin có thư mời vẫn rớt như lá mùa thu. Nên nếu chắc ăn bạn có thể hỏi dịch vụ nhé, chứ mình thì chịu rồi :(

tớ thấy xin visa du lịch CAN cũng không có gì phức tạp cả. Bộ hồ sơ còn đơn giản hơn bộ hồ sơ xin visa Schengen mà.
Lịch sử đi lại tốt, công việc có thu nhập hàng tháng ổn ổn thì không có gì đáng ngại cả.
Check list rõ ràng lắm, Có thể submit ở Sứ Quán hoặc submit online.
Submit online thì hơi bất tiện một chút, là sau khi submit xong thì được nhắn đi lấy vân tay. Duyệt hò sơ xong lại gọi lên để đưa hộ chiếu cấp visa. Nếu mà tự đến SQ lấy lại hộ chiếu thì tổng cộng đi 3 lần nếu submit online (ĐSQ có gửi thẳng hộ chiếu về địa chỉ mình yêu cầu)
Mình xin visa du lịch, từ lúc submit online tới lúc gọi đến lấy visa chỉ 2 tuần thôi.

https://www.canada.ca/en/immigration-refugees-citizenship/services/application/account.html
(Tạo GCKey và process thôi)

tớ thấy xin visa du lịch CAN cũng không có gì phức tạp cả. Bộ hồ sơ còn đơn giản hơn bộ hồ sơ xin visa Schengen mà.
Lịch sử đi lại tốt, công việc có thu nhập hàng tháng ổn ổn thì không có gì đáng ngại cả.
Check list rõ ràng lắm, Có thể submit ở Sứ Quán hoặc submit online.
Submit online thì hơi bất tiện một chút, là sau khi submit xong thì được nhắn đi lấy vân tay. Duyệt hò sơ xong lại gọi lên để đưa hộ chiếu cấp visa. Nếu mà tự đến SQ lấy lại hộ chiếu thì tổng cộng đi 3 lần nếu submit online (ĐSQ có gửi thẳng hộ chiếu về địa chỉ mình yêu cầu)
Mình xin visa du lịch, từ lúc submit online tới lúc gọi đến lấy visa chỉ 2 tuần thôi.

https://www.canada.ca/en/immigration-refugees-citizenship/services/application/account.html
(Tạo GCKey và process thôi)

Thì mình vẫn tự chuẩn bị. Vì mình có thư mời nên mình nghĩ đó là 1 lợi thế. Còn những bạn chưa có lịch sử đi nhiều mà giờ chưa xin nữa mình sợ k kịp thôi à.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back