What's new

[Cung TM] Giao lưu trên đường phượt xuân 2013 (Bến tre, Trà vinh, Sóc trăng, Bạc liêu, Cà mau)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Giao lưu trên đường phượt xuân 2013 (Bến tre, Trà vinh, Sóc trăng, Bạc liêu, Cà mau)

Chào cả nhà!
Tình hình là như thế này, sau chuyến đi miền tây mùa thu vừa rồi, ôm nhà em rất xúc động trước cảnh sắc và con người miền tây nên đã có chủ trương cho em chuẩn bị chương trình quay lại với miền đất này một lần nữa vào dịp xuân này (khoảng 5-14AL). Chuyến đi trước, với mong muốn được trải nghiệm mùa nước nổi nên nhà em chạy về phía bắc sông Hậu (nhưng do chưa đủ duyên nên mùa lũ năm nay không có nước về, chắc lại quay lại thượng nguồn sông Tiền vào thu năm tới...nếu chưa bị công ty đuổi việc..). Vì vậy, chuyến này nhà em dự định sẽ đi theo phía hạ lưu hai con sông này theo cung đường Sài gòn - Tiền giang - Bến tre - Trà vinh - Sóc trăng - Bạc liêu - Cà mau.
Em thì ham vui, và như thông lệ, đi chỉ có xế và ôm nên thường là em toàn phải tự nhậu một mình (một trong những cái buồn..), rút kinh nghiệm chuyến đi trước, qua pic này rất mong muốn sẽ gặp được các bác họ phượt ở các địa phương để làm quen và giao lưu, cũng là nhờ các bác giúp thêm thông tin cho xế ôm nhà em về tình hình tại các địa phương.
Ý định của nhà em là ở mỗi khu vực Bến tre, Trà vinh, Sóc trăng, Bạc liêu, Cà mau sẽ ngủ lại 1 đêm(không nhất thiết phải ở tỉnh lỵ) mà ở huyện hoặc khu nào mang nhiều bản sắc của vùng đó là tốt nhất, được thăm thú miệt vườn và thưởng thức các món ẩm thực dân dã đặc trưng của địa phương và được ngồi nhậu với các bạn tại địa phương là hay nhất.
Rất mong hồi âm của các bác.

Last edited:
Re: Giao lưu trên đường phượt xuân 2013 (Bến tre, Trà vinh, Sóc trăng, Bạc liêu, Cà m

Book vé đi rồi bác dẫn chú đi, khà khà, nhớ mang theo cái thẻ cung cứng nhé...

Re: Giao lưu trên đường phượt xuân 2013 (Bến tre, Trà vinh, Sóc trăng, Bạc liêu, Cà m

Biết là Topic của anh sẽ bị chuyển hoặc bị khoá vì sai quy định , nhưng vẫn ráng chen chân vào ...tía lia vài câu :D

Tình hình là em ở đến 15 AL đó ....Nhà em huyện Giồng Trôm , cách Tp.Bến Tre 20km . Chổ em khá sầm uất ...!!!
Cái gì cũng có hết , yên tâm nhé . Về nhà em , em cho tắm nước mưa , cho ăn bánh tét . Dẫn đi bơi ghe , hái bần .
Tối về nhà nhậu chơi với chuối hột , sáng uống cf lùm , ăn Phở bò kiểu miền Tây :D
Còn món tép rang dừa mà em hứa với anh nữa . Hiiiii .

Biết là Topic của anh sẽ bị chuyển hoặc bị khoá vì sai quy định , nhưng vẫn ráng chen chân vào ...tía lia vài câu :D

Tình hình là em ở đến 15 AL đó ....Nhà em huyện Giồng Trôm , cách Tp.Bến Tre 20km . Chổ em khá sầm uất ...!!!
Cái gì cũng có hết , yên tâm nhé . Về nhà em , em cho tắm nước mưa , cho ăn bánh tét . Dẫn đi bơi ghe , hái bần .
Tối về nhà nhậu chơi với chuối hột , sáng uống cf lùm , ăn Phở bò kiểu miền Tây :D
Còn món tép rang dừa mà em hứa với anh nữa . Hiiiii .

Thế thì tuyệt rồi, xuống sân bay a sẽ phone cho em.
Anh cũng không biết cái tp của mình thì nên để box nào cho hợp lý nữa.
Có gì nhờ các Mod xét giúp. Tks!

Book vé đi rồi bác dẫn chú đi, khà khà, nhớ mang theo cái thẻ cung cứng nhé...

Dạ, bác mà đi đc em book cả cho bác gái luôn. Bác về gạ đi, đi kiểu này hay hơn kiểu của bác nhiều. Em thề thế!!!!

Có bác nào Trà Vinh vào ủng hộ để em hỏi thăm tí ạ. Tks!

thích quá. mem mới chưa biết gì hết. cũng mong có dịp sẽ lăn xả 1 phen

Vote cho bạn một phiếu nhé, khoái thì khoái thật cơ mà đi Honda thì hơi ngại... Anyway bạn post hình trên mọi nẻo đường...phù sa nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back