What's new

Giữa thành phố ồn ào chật chội, Anh có muốn đi trốn với em không?

omela

Phượt tử
Giữa thành phố ồn ào chật chội
Anh có muốn đi trốn với em không?
🥰

Hôm nay mình ngoi lên review qua về chuyến hẹn hò của mình cùng người yêu tại hồ Dầu Tiếng vào 20/10 vừa rồi nè!!!
🥰

🚕
Phương tiện di chuyển: bọn mình đi bằng xe máy, đi 2 người nên cũng tối giản không mang quá nhiều đồ chỉ mang những đồ dùng cần thiết thôi. Tụi mình đi gần 2 tiếng rưỡi thì đến nơi, dọc đường sợ người yêu mệt nói đưa mình đèo cho mà ổng không chịu hihi ^^
📌
Những thứ quan trong mà tụi mình chuẩn bị cho chuyến camping này
  • Lều: đi 2 người, nhưng theo kinh nghiệm tụi mình hay đi cắm trại thì đi nhưng thuê 1 lều 4 cho rộng rãi ngủ thoải mái hơn. Mình thuê với giá 70k/ngày.
  • Bạt picnic: 20k
  • Bếp nướng thấp: 45k
  • Chiếu cách nhiệt: 20k
  • Đèn thì mình thuê 2 loại, 1 để thắp sáng 1 để trang trí. Dây đèn trang trí: 30k, đèn led pha thì 80-90k gì ấy không nhớ rõ lắm mà cái đèn này sài siêu sáng với cũng lâu hết pin.
Những đồ dùng cắm trại này thì mình thuê tại shop Kamp ở quận Bình Thạnh, hẻm 180 Nguyễn Hữu Cảnh rẻ vào là thấy, mình hay thuê đây thấy anh chủ tư vấn gần gũi mà toàn đồ mới, đầy đủ đồ luôn, giá tốt nên mình ưu tiên thuê ở đây mỗi khi có dịp đi cắm trại.
  • Thức ăn: Mình đã làm sẵn cơm cuộn ở nhà, đồ hải sản sống mình ướp gia vị sẵn để nướng. Đồ ăn sáng thì tụi mình ăn mỳ ly xúc xích. Thức ăn mình chuẩn bị hết gần 400k thôi, vì có nguyên liệu tại gia nên cũng rẻ.
  • Nước uống thì có mang theo 1 bình giữ nhiệt để sáng đổ mỳ ly ăn, còn gần đến hồ Dầu Tiếng thì tụi mình ghé quán bên đường mua 1 chai nước Aquafina 1,5 lít là đủ cho 2 người uống rồi.
  • Nên mang thêm quần áo dài tay vì buổi tối nhiệt độ có hạ chút xíu chứ cũng không hẳn lạnh lắm, với lại có tấm cách nhiệt nên cũng đỡ.
🌺
Hồ Dầu Tiếng sau mùa dịch thì còn hơi vắng người, mình và người yêu đã có những trải nghiệm vui vẻ ở đây
  • Chọn bãi trống rồi cùng nhau dựng trại
  • Ngắm biển ngắm mây, ngắm bình minh rồi hoàng hôn bên cạnh người yêu bao đỉnh
  • Không gian cực chill, tụi mình có mang theo cái loa nhỏ để mở nhạc cho hay, tạo thêm không khí lãng mạn cho buổi hẹn hò
    🤪
  • Thấy hầu như ai cũng thích ăn nướng bbq và luôn có bữa tiệc nướng khi đi cắm trại, tụi mình cũng không ngoại lệ, có bạt picnic với bếp nướng rồi trải ra vừa nướng vừa thưởng thức thôi!!!
  • Các bạn muốn có một buổi cắm trại thêm vintage và lãng mạn thì nên thuê một dây đèn trang trí quanh lều nè
Khung cảnh đẹp quá chụp ảnh cháy hết cả máy mọi người ạ
🥲

=>> Không cần nến và hoa, 20/10 của mình đã có một buổi camping thật ý nghĩa và hạnh phúc với người mình thương. Nói chung chuyến đi của tụi mình không tốn kém quá nhiều mà còn hâm nóng tình cảm nữa. Hãy chia sẻ những kỷ niệm camping của các bạn cho mình và mọi người cùng tham khảo với nhé!
🥰
🥰
🥰

Attachments

96.7 KB · Views: 92

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88