What's new

[Hỏi đáp] Giúp em chọn mua kính ( đi xe máy ) chống bụi

wander3r

Phượt tử
Chào các bác,

Dạo này đường đi ở khu em càng lúc càng bụi, nên em có ý định mua 1 cặp kiếng chắn bụi để bảo vệ mắt. Sau khi dạo qua tùm lum forum cùng các mục mua bán thì thấy đủ kiểu đủ loại hết, chả biết cái nào tốt cái nào không :( . Đành nhờ các bác tư vấn dùm em vậy :D
Em cần để chống gió , bụi khi đi xe máy; chất lượng kính tốt một chút chứ cùi quá đeo vô lại mang thêm bệnh về mắt.
Với lại em cũng bị cận nhẹ,( cỡ 1.5 thôi, bình thường chả bao giờ em đeo kính) thì liệu mua kính xong về mình đi làm tròng kính cận để ráp vô được không nhỉ, dù sao ban đêm em nhìn đường cũng không rõ lắm nên chắc đeo tròng cận cho an toàn :D

Cám ơn các bác :D

Chào các bác,

Dạo này đường đi ở khu em càng lúc càng bụi, nên em có ý định mua 1 cặp kiếng chắn bụi để bảo vệ mắt. Sau khi dạo qua tùm lum forum cùng các mục mua bán thì thấy đủ kiểu đủ loại hết, chả biết cái nào tốt cái nào không :( . Đành nhờ các bác tư vấn dùm em vậy :D
Em cần để chống gió , bụi khi đi xe máy; chất lượng kính tốt một chút chứ cùi quá đeo vô lại mang thêm bệnh về mắt.
Với lại em cũng bị cận nhẹ,( cỡ 1.5 thôi, bình thường chả bao giờ em đeo kính) thì liệu mua kính xong về mình đi làm tròng kính cận để ráp vô được không nhỉ, dù sao ban đêm em nhìn đường cũng không rõ lắm nên chắc đeo tròng cận cho an toàn :D

Cám ơn các bác :D

Nếu bạn cận thôi thì ra đường nên đeo kính để nhìn rõ. Nhìn gần thì không cần đeo.
Nếu cận + loạn thì đeo liên tục.
Bạn nên mua 2 kính cận.
1 kính trắng bt để dùng bt.
1 kính hấp mầu dùng để đi đường. Nên chọn loại gọng có mắt to và ôm sẽ chắn bụi tốt hơn.

Mình thấy có mấy địa chỉ uy tín và giá hợp lý ở HN:
1. Hiệu Quang Thăng ở đầu Trần Huy Liệu
http://kinhhanghieu.com.vn/ad14/Tin...-pham-moi-tai-Kinh-hang-hieu-Quang-Thang.html

2. Một cửa hàng không nhớ tên ngã ba Đỗ Hành - Lê Duẩn.

tốt nhất đầu tư quả fullface mà đội là tốt nhất, mình có thử qua các loại kính chống bụi chống lóa, vd con A900 gì đó giá 140k thì phải, đợt này dùng thử ô tô chạy qua bụi vẫn lọt vào mắt, pha chiếu vẫn chói chỉ khắc phục được tạm một chút ^^

tốt nhất đầu tư quả fullface mà đội là tốt nhất, mình có thử qua các loại kính chống bụi chống lóa, vd con A900 gì đó giá 140k thì phải, đợt này dùng thử ô tô chạy qua bụi vẫn lọt vào mắt, pha chiếu vẫn chói chỉ khắc phục được tạm một chút ^^

Em đồng tình với ý kiến của bác, fullface vừa an toàn, có kính luôn, không những chống bụi mà khi nào mưa cũng ko rát mặt, cực thuận lợi ạ

Người ta có bản đi phượt đâu, đi làm hay đi chơi bình thường mà fullface thì bất tiện lắm, dể bị mất nữa... :D
---
Nếu không quan tâm nhiều đến thời trang, thì mua kính bảo hộ lao động cũng là một giải pháp OK đó, dỗ hay xịn tùy $ chủ thớt...

Mình nghĩ kính bảo hộ lao động là giải pháp tốt, rẻ bền đẹp, cơ mà bác bị cận thì nên đầu tư cái kính oaklay 5 mắt ý, nó có cái gọng nhựa bên trong để lắp kính cận, kính ôm sát mắt và giá cả khá đẹp. tìm search xem sao nhé !

Kính Mắt Anh Thắng
Kính thời trang cung cấp các sản phẩm gọng kính, kính bơi, kinh trẻ em, Đo Khám Mắt, Mài Lắp Kính bán hàng toàn quốc đảm bảo an toàn cho sản phẩm của quý khách, mua hàng tại kinhmatanhthang.com liên tục được hưởng các chương trình khuyến mại đạt danh hiệu bán hàng uy tín én bạc, mua rẻ..
http://kinhmatanhthang.com/

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back