What's new

Giúp em với...

Status
Not open for further replies.
Thưa các bác trên diễn đàn, vì em mới tham gia nên dù đã đọc đi đọc lại cái hướng dẫn nhưng vẫn không bít cách vào đâu để viết và post bài lên mục này và viết blog trên diễn đàn này..:D

Mặc dù đã được cảnh báo về việc ma mới dễ bị chém mấy vụ này:((... Nhưng em thiết nghĩ là Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe. Muốn biết thì nên học hỏi, không nên dấu dốt làm gì vì sẽ bị dốt thêm mỗi ngày:(

Vì thế em rất mong các bác giúp đỡ, chỉ dạy em cách vào đâu để viết và post bài cũng như hình ảnh của mình sau mỗi chuyến đi. Thứ nhất là sẽ tham gia được nhiều hơn với mọi người, đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn. Thứ 2 là sẽ chia sẻ được nhiều hơn cảm xúc của mình sau mỗi chuyến đi và cũng như giúp đỡ chia sẻ thông tin kinh nghiệm cho những ai quan tâm đến ...:)

Rất mong mọi người giúp đỡ... Thanks(BB)

Chào bạn,

Bạn đã tạo hẳn 1 topic để hỏi còn gì, do đó tôi sẽ không trả lời làm cách nào để post bài hay tạo 1 topic.
Tuy nhiên, bạn nên lựa chọn những box và topic phù hợp để có thể chia sẽ những thông tin có liên quan đến topic hoặc box đó, chứ không nên post lung tung thì thế nào cũng bị các mod khu vực đó cảnh báo và cho thẻ phạt.

Việc các member mới hay bị chém là do họ không đọc và không tuân thủ nội qui của diễn đàn như: ( Không biết hoa đầu câu, tên địa danh, sử dụng ngôn ngữ teen, là méo mó tiếng Việt....) nên các mod sẽ sẵn sàng ra tay nhắc nhở và dùng thẻ phạt cho thành viên đó.

Sau mỗi chuyến đi của bạn, bạn có thể vào box " Hồi ức các chuyến đi" nếu đi trong nước hoặc box " Hồi ức các chuyến đi" nếu đi nước ngoài. Các mod và super mod sẽ xem xét và đánh giá các bài viết của bạn, nếu các bài viết chi tiết và thông tin đánh quý để chia sẽ với các thành viên và có thể dùng những bài đó để đưa lên trang chủ của topic và đưa vào các box vùng miền nếu hợp lý...

Về hình ảnh của bài viết, để upload được hình dựa vào nguồn tài nguyên của diễn đàn, bạn phải có đủ số lượng bài viết hoặc bạn có thể mượn trợ các link ảnh mà bạn đã upload từ các trang như Picassa, Flick, photobucket...để đưa ảnh vào bài viết của Phượt theo cách hướng dẫn trên diễn đàn ( có riêng hẳn 1 topic hướng dẫn việc upload ảnh).

Có những trường hợp ngoại lệ, admin sẽ giúp tạo cho bạn 1 tài nguyên trên diễn đàn để bạn up album lên sau khi admin xem xét.

Do đó tôi sẽ close topic này lại vì nó không phù hợp với box: " Hồi ức". Và nếu như bạn có thêm câu hỏi gì thì có thể PM trực tiếp cho các mod, super mod hay admin.

Thân ái.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,654
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back