What's new

Giúp tớ bập vào dSLR với

công nhận nói chuyện với các cao thủ là em cứ chóng hết cả mẹt, lùng bùng hết cả lỗ tai, chả hiểu gì :D

em chỉ biết là con này có đi kèm với ống kính standard của nó, kèm SD card gì đấy.

em mua làm quà Giáng sinh tặng giai. dùng thế nào thì giai tự xử còn em thì chỉ biết làm hàng thôi =)) chơi mấy cái đồ chuyên nghiệp này em chắc chả có năng khiếu..hehe.. :D
Ờ, tặng giai thì được. Nó đã có ống kit đi kèm rồi, cả thẻ nữa thì chụp được ngay. Kệ giai, cứ tặng cái máy to tướng trông hoành tráng là ổn rồi, Trym nhể!

Point and shoot thì ko nên mua DSLR. Cứ mua con FinePix S2000HD cho lành
FinePix S2000HD là mẫu máy ảnh đầu tiên của Fujifilm có khả năng quay video HD. Máy được trang bị cảm biến có độ phân giải 10 Megapixel và ống kính có zoom quang học 15x.

Còn nếu bác xài dòng D-SLR, dù là beginner thì cứ theo bác Anh Già mua Canon 40D hoặc bạn Nghĩa mua Nikon D90 đi(NT)
Sắm thêm từ 2 đến 3 ống kính, 1 fix chụp chân dung, 1 tele để chụp xa, 1 ống rộng để chụp phong cảnh thì mới được(c)

Chúc sớm lựa chọn được máy đẹp

cám ơn bác phiêu chỉ dẫn đâu ra đấy :) không ngờ xài D-SLR phức tạp thế nhỉ, gì mà lắm ống kính thế không biết. em đi phượt nhiều khi chỉ mang theo chai nước, máy ảnh bé tí nhét túi áo là xong :D hôm qua mới sờ vào máy suýt nữa thì rơi :)) sao nặng thế hả giời (NO)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member
hoavienchauduc
Back