What's new

Gốc đa của các bạn & Phớt.Điểm dừng chân sau những chuyến đi.

Re: Gốc đa của các bạn & Phớt.Điểm dừng chân sau những chuyến đi.

.

Xin phép chen ngang một lời chúc lành..........

Last edited:

.

Chúc các bạn tôi một Giáng sinh an lành và Năm mới nhiều niềm vui.P luôn mong muốn mọi người Bình an trên đường Đời và trên đường Phượt.
Thân ái!

Last edited:

.

Tạm để lại câu chuyện viết bên suối cho đoạn cuối hành trình ta vòng qua Than uyên. Chẳng có "Ruồi vàng, bọ chó, gió Than uyên" đâu Em, ta chỉ thấy lúa thôi! Lúa đang thì hứa hẹn một vụ mùa bội thu. Gặp lại những cánh cò trắng ngày thơ và nụ cười "sơn nữ". Sơn nữ mượn từ những cao ốc Saigon ra đấy!

.

Dưới chân Ô quy hồ một khoảng nắng hiếm hoi mùa đông! Đá suối trân mình chịu xói mòn năm tháng!

Tình cờ (hay may mắn) chộp được vài tấm ảnh "Vì môi trường"! Ôi chao! Sao cảm thấy yêu đến thế!

.

Con đèo Ô quy hồ có bắt ta chạy lại hoài cũng không bao giờ thấy chán! Lần đầu tiên biết khổ thế nào khi ngồi trên con chiến mã bị thương! Các bạn ta nhớ take care cẩn thận cho phương tiện của mình khi chiến nhũng cung đường đèo dốc nhé!

Lúa Tả van - Sa pa đã gặt gần xong nên chẳng mấy thu hút khách phương xa nhưng với ta, ta vẫn cảm thấy như được về lại một nơi đã thân quen từ lâu lắm!

Cảm xúc của chuyến đi vẫn còn vẹn nguyên! Like, like and like!
Thích nhất bức ảnh "... Vì môi trường" cùng lời tựa của tác giả. Chuẩn không cần chỉnh!!!!!

Mình thích cảnh ruộng lúa, nhìn đẹp quá, vùng quê thật là bình yên, trong lành, cuộc sống thật giản dị :)

.
Từ Sa pa về Lào cai quay sang Bắc hà chẳng có gì nhiều để kể Em nghe, chỉ ấn tượng mỗi đoạn đường gian khổ từ Bắc hà sang Xín mần. Hy vọng 10 năm nữa sẽ tử tế hơn chăng!
Hoàng su phì mưa Em ạh! Cung đường du lịch đẹp nhất Việt nam bị mưa làm tụt mất chín mươi phần trăm cảm xúc! Cũng chẳng sao! Đã kịp để lại cái hẹn năm sau quay trở lại rồi!

Tranh thủ che máy chụp gỡ vài tấm ảnh vậy!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,186
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back