What's new

[Hỏi đáp] Gợi ý địa điểm ăn nghỉ cho chuyến đi Hà Nội - Đà Nẵng

hidden_phantom

Phượt tử
Chào các bác,

Vào ngày 19/7 tới em sẽ khởi hành từ Hà Nội vào Đà Nẵng trên chiếc xe máy của mình, và khả năng cao là em đi 1 mình.
Em dự kiến đi đường quốc lộ 1A vì xe chưa đủ tầm và cũng chưa đủ kĩ năng để đi đường HCM.

Dự định của em là đi thẳng từ HN vào ĐN, chỉ dành 1 ngày ở Huế.

Chuyến đi này bản chất là chuyến đi về quê kết hợp với sở thích di chuyển bằng xe máy nên chủ đích e cũng ko định rẽ ngang rẽ dọc nhiều, nên e sẽ ko dùng từ đi phượt.

Em muốn xin kinh nghiệm của các bác đi xuyên việt về một số vấn đề sau:
1. Lưu ý khi đi bằng xe máy trên đường quốc lộ.
2. Các bác có thể gợi ý cho em lịch trình và các điểm tham quan ngắn tại các tỉnh thành đc ko ạ?

Ngoài ra các bác có thêm góp ý hoặc chia sẻ gì em xin nhận hết ạ.

Cảm ơn các bác

Từ ĐN ra Bắc thì mình chưa được đi tỉnh nào cả, mới chỉ đi Đà Nẵng thôi :D, có dịp chắc cũng phải làm một chuyến như vậy quá!
Ở ĐN thì bạn có thể ghé qua những điểm này nhé: Thăm phố cổ Hội An, Đảo Cù Lao Chàm, Bà Nà Hills

Từ ĐN ra Bắc thì mình chưa được đi tỉnh nào cả, mới chỉ đi Đà Nẵng thôi :D, có dịp chắc cũng phải làm một chuyến như vậy quá!
Ở ĐN thì bạn có thể ghé qua những điểm này nhé: Thăm phố cổ Hội An, Đảo Cù Lao Chàm, Bà Nà Hills

bạn ơi, mình là thổ địa ở ĐN - quê mình mà :))

Hi bạn, bạn định phọt trong bao lâu, 1 tuần hay 2 tuần. Mềnh cũng đang có ý định đi chặng này. Nếu bạn để đến cuối tháng 7 thì mình đi ké xe bạn đc không :)

Mềnh chệch đà nẵng rồi, nhiều điểm đi phết: họi an, bà nà, có xe đi thì quá tiện: làm luôn tour quanh núi sơn trà, quá đẹp! hết xuống biển lên núi rồi giờ vào rừng: đi cả vườn bạch mã nữa! uk :)

Lịch trình của mình mới xem chủ yếu ở đà nẵng thôi, ví dụ nhà thuê: https://www.facebook.com/thuenhadn/posts/1243884792296885?comment_id=1244048582280506

Không biết bạn có lịch trình riêng không.

Thân mến,
Ba Đình Hà Nội.

Last edited:
Hi bạn, bạn định phọt trong bao lâu, 1 tuần hay 2 tuần. Mềnh cũng đang có ý định đi chặng này. Nếu bạn để đến cuối tháng 7 thì mình đi ké xe bạn đc không :)

Mềnh chệch đà nẵng rồi, nhiều điểm đi phết: họi an, bà nà, có xe đi thì quá tiện: làm luôn tour quanh núi sơn trà, quá đẹp! hết xuống biển lên núi rồi giờ vào rừng: đi cả vườn bạch mã nữa! uk :)

Lịch trình của mình mới xem chủ yếu ở đà nẵng thôi, ví dụ nhà thuê: https://www.facebook.com/thuenhadn/posts/1243884792296885?comment_id=1244048582280506

Không biết bạn có lịch trình riêng không.

Thân mến,
Ba Đình Hà Nội.

hi bạn,

mình có nói ở trên, đây là chuyến đi đơn thuần kết hợp về quê (quê mình ở Đà Nẵng) chứ ko phải là phượt gì cả, đơn giản là mình thích cảm giác đi trên chiếc xe 2 bánh của mình thôi.

ngày 19/7 mình sẽ khởi hành, đi đường quốc lộ, dự kiến dừng ở Huế 1 ngày, còn lại thì tùy hứng :D

hi bạn,

mình có nói ở trên, đây là chuyến đi đơn thuần kết hợp về quê (quê mình ở Đà Nẵng) chứ ko phải là phượt gì cả, đơn giản là mình thích cảm giác đi trên chiếc xe 2 bánh của mình thôi.

ngày 19/7 mình sẽ khởi hành, đi đường quốc lộ, dự kiến dừng ở Huế 1 ngày, còn lại thì tùy hứng :D

Hi ban,

chuc ban co chuyen di vui ve :) minh khong di duoc ngay nay :)

hen ban dip khac :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back