What's new

Google Earth, Google Map, Panoramio !

Death

Phượt thủ
Xin chào tất cả anh chị em gần xa.

Có lẽ khi dấn thân vào con đường phượt thì cái bản đồ trở thành một thứ trên cả người bạn thân. Và có lẽ các bạn cũng không xa lạ gì với Google Earth.Sau mỗi chuyến đi, được up hình lên để chia sẻ và để cho anh em tham khảo quả thực là cũng rất thú vị.

Các bạn có biết những hình ảnh mà các bạn thấy trên Google Earth lấy từ đâu không? Các bạn có muốn đóng góp ảnh của mình vào Google Earth không? Những hình ảnh mà bạn nhìn thấy trên Google Earth được lấy từ trang www.panoramio.com và bạn hoàn toàn có thể đóng góp. Và các thần dân phượt có lẽ là sẽ những người đóng góp hoành tráng nhất cho kho dữ liệu này.

Vậy xin mời các bạn đã là thành viên của Panoramio xin vào đây báo danh. Link của Death là http://www.panoramio.com/user/1731966

Rất mong được làm quen các Panoramio gần xa.

Ồ, thì ra hồ xuân sĩ nguyên là bác. Mình đã từng ghé qua trang ảnh của bác rồi. Rất vui được làm quen bạn. add favorite photographer đi bạn, để sau này tiện theo dõi ảnh của nhau.

Bạn chỉ cần click vào cái ngôi sao phía trước tên tác giả là được

các bạn làm ơn cho biết nếu muốn tra khoảng cách từ điểm này đến điểm kia thì làm thế nào với G.Earth nhé
Thí dụ từ Bromo đến Ubud (Indo)
Tks nhiều

các bạn làm ơn cho biết nếu muốn tra khoảng cách từ điểm này đến điểm kia thì làm thế nào với G.Earth nhé
Tks nhiều

Bạn sử dụng www.wikimapia.org cho nhanh. Bên dưới thanh công cụ có ba cái nút, nút giữa hình cái thước để đo khoảng cách.

Hồi trước tôi dùng Google Earth, phải cài đặt, sau thấy wikimapia tuy không bằng nhưng cũng tạm đủ, nên uninstall GE !

ID của tôi trên Panoramio là 501393, xem ra cũng là sớm nhất trong số mấy bạn ở đây ???

Tks nhiều

Chị Nheva chọn công cụ Ruler của Google Earth, sau đó chị chọn điểm bắt đầu, chọn điểm kết thúc là sẽ có khoảng cách tính theo đường chim bay giữa 2 vị trí. Ví dụ trong hình em đo khoảng cách từ Hà Nội tới Vientiane là 292,55 dặm (có thể đổi sang km tùy ý). Dùng wikimapia.org như bác Chitto giới thiệu cũng được, hoặc chị có thể dùng maps.google.com (cái này có thể đo gần chính xác khoảng cách giữa 2 điểm theo đường bộ).

Với maps.goole.com thì chị tạo một mục bản đồ tại My Maps rồi chọn Edit, sau đó chọn Draw a line along roads. Chọn điểm đầu rồi di chuột theo đường tới điểm cuối là ra khoảng cách gần chính xác tuyệt đối giữa 2 điểm này cũng như thời gian di chuyển.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back