What's new

GPS - Hệ thống định vị tòan cầu

GPS của E71 yếu chứ k0 phải do thiếu sóng ĐT. Đồ tích hợp thêm, gọi là đồ thêm nếm chẳng thể nào như đồ chuyên dụng được (c)

Bạn có chắc là thế không ??? Khi dùng một thiết bị thì cần nắm chắc về thông số kỹ thuật của nó bạn ạ :D . E71 là thiết bị hỗ trợ A-GPS hay còn được hiểu là Additional Globle Positioning System và cái A-GPS này được giải thích bằng tiếng Anh là :

A-GPS devices lack standalone GPS capability. They may not function at all unless the device has an active subscription to a network, and is in range of that network.

Chính vì lẽ trên mà E71 chỉ cần không bắt được sóng điện thoại và GPRS thì cái A-GPS đi kèm kia coi như vô nghĩa :D.

Dưng cơ mà mấy thằng ở VP em dùng E71 cứ cãi là E71 có chip GPS riêng ( đọc trong Specs của E71 thì chỉ thấy GPS : Yes, with A-GPS support; Nokia Maps) em bảo các chú ấy là rút sim ra rồi thử fix xem có được không :LL kết quả là rất rất, rất lâu mà không thấy có cái :shrug::shrug: gì cả. Ai bắt được GPS bằng E71 mà ko cần mạng di động thì cho em biết với nhé.

Last edited:
Ông E71 fix hơi lâu, nếu không có GPRS hỗ trợ thì ông ấy mất tầm phút rưỡi trở lên mới được, nhưng phải chỗ thoáng cơ, chứ ở trong máy bay thì chịu. Lần sau bác fix từ dưới sân bay là OK thôi

Ông E71 fix hơi lâu, nếu không có GPRS hỗ trợ thì ông ấy mất tầm phút rưỡi trở lên mới được, nhưng phải chỗ thoáng cơ, chứ ở trong máy bay thì chịu. Lần sau bác fix từ dưới sân bay là OK thôi

Cũng thử thế rồi Kan ạ lên máy bay cắt sóng điện thoại đi lại tèo luôn.

Chứng tỏ̉ E71 có bắt được GPS nếu ko có sóng điện thoại ;) em thì cứ bảo nó là ko :D

E71 bắt được GPS không có sóng điện thoại, có điều fix hơi lâu 1 chút. Nhưng E71, cũng như hầu hết các điện thoại có GPS hiện nay, có aGPS nhận hỗ trợ định vị từ các cột phát sóng điện thoại nên sẽ fix rất nhanh nếu đang có sóng điện thoại (và máy được kết nối GPRS).

Bạn có chắc là thế không ??? Khi dùng một thiết bị thì cần nắm chắc về thông số kỹ thuật của nó bạn ạ :D . E71 là thiết bị hỗ trợ A-GPS hay còn được hiểu là Additional Globle Positioning System và cái A-GPS này được giải thích bằng tiếng Anh là :

A-GPS devices lack standalone GPS capability. They may not function at all unless the device has an active subscription to a network, and is in range of that network.

Chính vì lẽ trên mà E71 chỉ cần không bắt được sóng điện thoại và GPRS thì cái A-GPS đi kèm kia coi như vô nghĩa :D.

Dưng cơ mà mấy thằng ở VP em dùng E71 cứ cãi là E71 có chip GPS riêng ( đọc trong Specs của E71 thì chỉ thấy GPS : Yes, with A-GPS support; Nokia Maps) em bảo các chú ấy là rút sim ra rồi thử fix xem có được không :LL kết quả là rất rất, rất lâu mà không thấy có cái :shrug::shrug: gì cả. Ai bắt được GPS bằng E71 mà ko cần mạng di động thì cho em biết với nhé.

Bác nhầm lẫn rồi :)

A-GPS có nghĩa là "Assisted GPS" chứ không phải "Additional GPS". Lý do là vì có khoảng 24 quả vệ tinh GPS, do quay quanh trái đất nên ở 1 chỗ cùng 1 thời điểm chỉ bắt được dăm quả, còn các quả khác khuất sau địa cầu nên k0 bắt được.
Do mobile vừa có khả năng GPRS (truyền dữ liệu), lại vừa có nhu cầu tiết kiệm pin nên CPU chậm và yếu, do vậy nó mới thêm chức năng "A" để kết nối vào server hỏi thăm là với múi giờ này và ở địa điểm này (HN chẳng hạn) thì bắt được những quả nào. Máy chủ cho 1 list các quả có thể bắt được (thường thì khoảng 5-7 quả) để mobile dò sóng, như vậy tiết kiệm thời gian và pin so với việc phải dò sóng cả 24 quả vệ tinh.

Như vậy, về nguyên tắc thì nếu đặt time zone trong mobile là New York và thu sóng ở HN thì GPS sẽ fix lâu hơn hoặc k0 fix được. Còn nếu tắt chức năng GPRS thì vẫn fix được GPS như bình thường, chỉ lâu hơn bình thường thôi.

Vệ tinh mà ngồi trong nhà thì thu sóng GPS thế nào được. Thậm chí ngồi ngoài đường mà khuất sau các dãy nhà thì cũng k0 thu được sóng GPS.

Chíp GPS của E71 yếu, có thể là do tiết kiệm pin hoặc do các vấn đề về kỹ thuật. Chíp GPS chuyên dụng nó fix cực nhanh.

Vầng ở trên em cũng đã xác nhận là E71 có chip GPS riêng rồi mà :D và đó là lý do tại sao E71 không năm trong danh sách điện thoại của em

Bữa đói bữa no : Bác vui lòng sửa lại cái chữ ký cho nó bé đi nhé . Cái You tube gì đấy bác chèn vào ấy.

xxxxxxx chuyên cung cấp thiết bị định vị GPS
Giá cả mình đã tham khảo rồi mọi người ah
Giá thấp so với các cửa hàng khác đó
Mọi người ai có nhu cầu mua GPS thì an tâm mà gọi xxxxxxx để mua máy nghen

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles