What's new

Hỏi về Google Earth

Chitto

Phượt thử
Staff member
Tớ vẫn thường dùng Google Earth.

Nhưng lâu nay thấy phong trào upload ảnh lên Panorama rồi tích hợp vào Google Earth nở rộ quá, khiến cho mỗi khi zoom xem bất cứ địa danh nổi tiếng nào, cũng bị hàng đống chấm màu xanh (biểu thị 1 bức ảnh) hiện lên che lấp mất cả. Điều ấy tớ không thích tẹo nào.

Tớ chưa mò ra được chỗ nào để tắt cái hiệu ứng ấy đi, bác nào biết làm ơn chỉ giáo.

Ở cột bên trái, trong mục Layers. Bỏ chọn mục "Geographic Web"
Ô la!

Bác Chitto ơi chỉ dùm tôi cách có Google Earth về địa điểm Bình Thuận đặc biệt là khu Hải Đăng Mũi Điện Khe Gà được không?Cám ơn bác trước nhé!!!

Bác Chitto ơi chỉ dùm tôi cách có Google Earth về địa điểm Bình Thuận đặc biệt là khu Hải Đăng Mũi Điện Khe Gà được không?Cám ơn bác trước nhé!!!
Bờ biển Bình thuận đây nhưng tôi ko biết khu Hải Đăng Mũi Điện Khe Gà ở đoạn nào để zoom in vào.
Để GE tự động chạy tới khu vực này, bác chỉ cần search "Binh Thuan" (kiểu Fly to) là được ngay.

Cảm ơn các bác qua.Em đang làm một cái Resort ở gần hải đăng Khe Gà.Khốn khổ là thuê một tụi làm đạc nhưng nó làm kém quá.Mong sự giúp đỡ của các Đại ca.Em xin hậu tạ vì 15 này em lại vô Sè gành rồi.

Bác Virgo ơi giúp iem tí nhé.Em đang khoái trang này quá mặc dù mới ra nhập.29 tháng này iem phượt Châu âu em sẽ quên mình để có tí tư liệu hầu chuyện anh iem.Cám ơn nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back