What's new

[Đã đi] Hà Giang 27.04 - 01.05 .

Nhà nhà đang Y Tý , người người sang đang Y tý ... Mình lại muốn đi HG . Không cần phải nói nhiều tới HG chắc mọi người đều nghe rồi .
Tuyển Xế + Ôm .
Lịch trình cụ thể như sau :

* Ngày 1 : 27.04 ( Thứ 6 )
16h 15 tập trung tại cổng đại học quốc gia . Xuất phát đi HG . ( mùa hè rồi thời tiết lâu tối với lại đi buổi tối mát mẻ hơn ) . Ăn tối tại Tuyên Quang . dự kiến 23h tới Hà Giang . ngủ nghỉ tại HG .
* Ngày 2 : 28/04 ( thứ 7 )
Sáng : 6h dậy ăn sáng . chụp ảnh cột mốc số 0 .
HG - Quản Bạ = 47km . chụp ảnh tại núi đôi , cổng trời , dốc bắc sum , cầu cán tỷ ...
Quản Bạ - Yên Minh = 45km . Rừng thông , Na Khê , Lao và Chải . Ăn trưa Yên Minh .
Yên Minh - Phố Cáo - Sủng Là ( vào nhà Pao ) - dinh nhà Vương . cột cờ lũng cú . Tối ăn nghỉ đồng văn .
Cà fe phố cổ .
* Ngày 3 : 29/04 ( Chủ Nhật )
Sáng chợ phiên đồng văn . lên đồn cao chụp ảnh thị trấn đồng văn .
Chiều . Vượt mã pí lèng đi mèo vạc rồi vào Xín cái . Chiêu quay ra đón hoàng hôn ở mã pí lèng .
Tối cà fe phố cổ chém gió tưng bừng .
* Ngày 4 : 30/04 ( Thứ 2 )
Mèo Vạc - Lũng Phìn - Mậu duệ - Bắc mê .
tối ngủ bắc mê .
* Ngày 5 : 01/05 ( Thứ 3 )
Bắc mê đi thuyền về Na Hang - Chiêm Hóa - Tuyên Quang - Hà Nội .

* Kinh phí dự kiến 1200k . thiếu nộp thêm thừa về HN xõa tiếp .
Xăng xế ôm cưa đôi .

Vì dịp này nghỉ ngơi nên lịch dài hơi 1 chút đi để thưởng thức chứ ko phải chạy hùng hục . Tuyển xế ôm chém gió kinh người vì mùa hè rồi cần gió cho mát mẻ hơn .
Mọi người liên lạc với mình :
* yh : november_rain_dkz82
* sđt : 0985893516

Không phải chạy hùng hục thì tối t6 ném xe lên HG cho khỏe bác ạ :D
Mình lúc đầu cũng định thế đấy . Nhưng ngày đó xe đông lại dễ bị chặt chém . Biết đâu có người say xe thì hôm sau còn thưởng thức gì nữa lại mệt mỏi . Chạy 1 buổi tối cũng ko vấn đề . Nắng nóng này đi tối cho mát . Thank bạn góp ý .

Ngày 2 đoàn bạn đi giống đoàn mình, nhưng ngày 3 đoàn mình chạy thẳng Đồng Văn xuống Mèo Vạc, Bảo Lâm, Bắc Mê chứ ko đi Mậu duệ( vì nghe nói đường đấy đi khủng lắm)
Cho mình hỏi chút là từ Bắc Mê phải đi thuyền về Na Hang ah?Bạn đã đi đoạn đấy chưa hay search trên mạng? Vì mình cũng chưa đi đoạn đấy nên k biết đường xá thế nào.Tks!

Ngày 2 đoàn bạn đi giống đoàn mình, nhưng ngày 3 đoàn mình chạy thẳng Đồng Văn xuống Mèo Vạc, Bảo Lâm, Bắc Mê chứ ko đi Mậu duệ( vì nghe nói đường đấy đi khủng lắm)
Cho mình hỏi chút là từ Bắc Mê phải đi thuyền về Na Hang ah?Bạn đã đi đoạn đấy chưa hay search trên mạng? Vì mình cũng chưa đi đoạn đấy nên k biết đường xá thế nào.Tks!
Từ Bắc Mê phải đi thuyền về Na Hang bạn à . Trc mình có đi theo bác phongtuyet đường này 1 lần rồi . Ngồi trên thuyền thấy cũng thú vị lắm . Đường HG - BM đang làm khá bụi bẩn và khó đi nhưng cũng ko quá dài .

Sao chủ thớt không đi ô tô chiều Hà Nội - Hà Giang nhỉ?
20h00 lên xe ở Mỹ Đình, 05h sáng hôm sau đã có mặt ở Hà Giang rùi.
16h30' tập trung thì vẫn chưa tan giờ đi làm :( trốn sao đc đây

Thật tình là tớ rất thích lịch trình của chủ thớt, chỉ vướng ngày đầu là không sure cho lắm.
18h00 mới tan làm.
Cung đường Hà Nội - Hà Giang (~350km) chạy đêm cũng ko thích lắm. Chi bằng lên xe ngủ cho khỏe ^^

Hi . langtugio
HN-HG 315km nếu đi đường sơn tây thì còn 300km. cũng bình thường mà .
Nếu thấy đc thì bạn đi oto sau đi cả nhà đợi bạn trên đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back