What's new

Hà Giang, Hà Giang... có ai về với Hà Giang ngày giỗ Tổ?

Status
Not open for further replies.
Thân chào tất cả các "phượt viên"! Mình là thành viên mới toe của diễn đàn và cũng không dám tự nhận là dân phượt, chỉ đơn giản là một người thích xê dịch :D
Dịp giỗ Tổ năm nay, mình và một người bạn thân có dự định về với Hà Giang, địa đầu gian lao mà xinh đẹp. Không đơn giản là một chuyến du hí, ngoạn cảnh hay một cuộc thử thách lòng dũng cảm, hành trình tới Hà Giang của bọn mình còn được gửi gắm một nguyện vọng tha thiết là được thắp nén hương tại nghĩa trang liệt sỹ Vị Xuyên - nơi yên nghỉ của những người con của mẹ tổ quốc Việt Nam.
Hành trình sẽ được thực hiện bằng xe máy, dự định kéo dài trong 6 ngày (khoảng từ 1/4 đến 6/4). Kế hoạch chi tiết (chắc sẽ phải thỉnh giáo các vị tiền bối và các phượt gia dày dạn kinh nghiệm để hoàn chỉnh hơn) sẽ được gửi sớm để các bạn quan tâm cùng đóng góp ý kiến. Tạm thời cứ kêu gọi thế đã :D
Hà Giang, Hà Giang... hãy cùng về với Hà Giang ngày giỗ tổ... :)

E chỉ máu đi địa danh 1509 thôi, nếu đi được các bác hú 1 tiếng nhé!@

1509 là một địa danh mang nghĩa đất máu với cả hai bên suốt cuộc chiến biên giới mười năm shop giay nam. Không biết giờ đã gỡ hết mìn chưa? :)

Last edited by a moderator:
Hic, bạn đi sớm thế, làm sao giờ nhỉ?
Bọn mình đã có sẵn lịch cho đợt nghỉ Giỗ Tổ rồi, có ai tham gia nhóm mình khooooooooooooooooong?

1509 là một địa danh mang nghĩa đất máu với cả hai bên suốt cuộc chiến biên giới mười năm. Không biết giờ đã gỡ hết mìn chưa? :)

hắc ko vấn đề cam go như leo mốc 0 APC đâu bác nhỉ? Nhà của Polpot bên Cam, đường lên cũng đầy mìn 2 bên đường nhưng có dẫn đường là vô tư thôi:D

Hic, bạn đi sớm thế, làm sao giờ nhỉ?
Bọn mình đã có sẵn lịch cho đợt nghỉ Giỗ Tổ rồi, có ai tham gia nhóm mình khooooooooooooooooong?

uầy, chào bạn. Trước tiên mình rất ngưỡng mộ khi bạn mới vô mà đã lập top đi 1 tuor khó như này.
Mình cũng rất mong đi HG 1 chuyến, và đi thời gian trong tháng 3 hoặc dịp giỗ tổ thì thuận tiện. Nhưng mình chỉ đi được 2-3 ngày nên lịch trình bạn đưa ra dài quá, mình không đi được. Vì 30/4 mình đi campuchia 6 ngày nên không nghỉ dài trước đó được. Có thời gian ngày giỗ tổ được nghỉ 3 hôm mà đi HG thì ok. Bạn xem thế nào ^^

Mình vừa có chuyến ngao du HG 5 ngay, nhưng vẫn còn thòm thèm lắm. Nỗi khát khao quay trở lại, lại bắt đầu nhen nhóm. Sẽ cố gắng, mình đặt một chỗ.

Có tour nào đi HG 3 ngày không các bạn ơi?
Ở nhà buồn quá mà nghỉ sớm thì không được, chỉ đi được 3 ngày thôi! Mail cho mình nhé! Thankssssssss

Đời là cả một hành trình dài

Last edited by a moderator:
ĐI tua thì bạn cứ ra mấy cty du lịch mà mua, đi ngay tắp lự vấn đề là ở bạn thôi?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,635
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back