What's new

Hà Giang ko chỉ ngắm hoa (29/10 - 1/11)

Hà Giang ko chỉ ngắm hoa (30/10 - 1/11)

Chào các bạn.
Tình hình phog trào lên HG ngắm hoa 3giác mạnh mẽ quá, nhưng nhóm mình ko có hứng thú vs Hoa lắm. Nên làm cung phượt vs mục đích tận hưởng HG là chính

T5: tối lên xe ngủ đến HG
T6: Hà Giang - Bắc Me - Khâu Vai - Mèo Vạc. Ngỉ tại MV hoặc gần đó. Ưu tiên ngủ vs dân.
T7: Mèo Vạc - Yên Minh - Mậu Duệ. Nghỉ tại Mậu Duệ hoặc Du già(???).
CN : về tp HG. Qua Hồ Noong cắm trại đốt lửa nướng gà.
Tối lên xe về HN.

Lịch trình có khoản ngắm hoa, nhưng ko tốn quá nhiều tgian. Với cả bỏ qua Đồng Văn nên k ngại vđề nhà nghỉ.
Tinh thần : phượt trải nghiệm là chính, ăn ngon ngủ sạch là đc.

Đang có 2 xế .
Ai tham gia dc thì sms mình nhé

Tuấn (0983938 Oo7) - 85 ah.

Thanks!

Last edited:
Chào các bạn.
Tình hình phog trào lên HG ngắm hoa 3giác mạnh mẽ quá, nhưng nhóm mình ko có hứng thú vs Hoa lắm. Nên làm cung phượt vs mục đích tận hưởng HG là chính

T5: tối lên xe ngủ đến HG
T6: Hà Giang - Bắc Me - Khâu Vai - Mèo Vạc. Ngỉ tại MV hoặc gần đó. Ưu tiên ngủ vs dân.
T7: Mèo Vạc - Yên Minh - Mậu Duệ. Nghỉ tại Mậu Duệ hoặc Du già(???).
CN : về tp HG. Qua Hồ Noong cắm trại đốt lửa nướng gà.
Tối lên xe về HN.

Lịch trình có khoản ngắm hoa, nhưng ko tốn quá nhiều tgian. Với cả bỏ qua Đồng Văn nên k ngại vđề nhà nghỉ.
Tinh thần : phượt trải nghiệm là chính, ăn ngon ngủ sạch là đc.

Đang có 2 xế .
Ai tham gia dc thì sms mình nhé

Tuấn (0983938 Oo7) - 85 ah.

Thanks!

Chú ý ở Du Già không có nhà nghỉ đâu nhé, ngày này time thoải mái thời gian chạy về tt Bắc Mê hoặc Tp Hà Giang

Chương trình này dành cho người già, không thích hoa, hơi thích cảnh, thích không khí thoáng đãng, đi ít hít nhiều, khám phá con đường mới, văn hóa mới, ăn ngủ tập thể, cắm trại dã ngoại... Cung rất nhẹ nhàng, thời gian trôi sẽ rất chậm. Pà con cân đối sớm nhóe. Tối đa 3-5 xe.

Tính sơ qua nhé :
- 500k : xe giường nằm 2 chiều
- 300k : gửi xe 2 chiều / xế ôm share
- Ăn 4 bữa : 600k
- Ngủ 2 đêm : 400k

Khoảng 2tr là xông xênh rồi ah.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member