What's new

[Chia sẻ] Hà Giang - Thiên nhiên và con người vùng cao

Chào cả nhà, tình hình là đầu xuân 2011 đến giờ thì nhà nhà đi HG, người người đi HG và bọn em cũng không phải ngoại lệ. Sau khi được gấu mẹ và gấu con ủng hộ hết lòng là em quyết tâm phải làm một chuyến HG cho bằng được và cuối cùng thì ước muốn bấy lâu nay của em cũng thành hiện thực.
Bọn em chỉ có 2 thằng và nói thật với cả nhà là bọn em cũng chả phải dân phượt gì đâu ạ, gọi là có tý máu nghệ nó chảy trong người và niềm đam mê ảnh ọt từ lâu nay thôi ạ. Đây là lần đầu tiên bọn em đi HG và cũng là lần đầu tiên đi xa bằng xe máy, lúc đầu thấy cũng ngại ngại nhưng rồi nghĩ đi xe máy nó cũng tiện cái thích dừng đâu chụp choẹt thì dừng và cũng là trải nghiệm cái cảm giác của một dân phượt xem như thế nào ạ.
Hành trình của bọn em từ mùng 9 Tết đến 14 Tết nhưng sau khi về cũng nhiều việc nó rơi xuống đầu nên giờ mới up lên để góp vui với anh em phượt cho nó xôm ạ. Bọn em chủ yếu là chụp choẹt thôi ạ, em cũng chả biết tường thuận hành trình với những cung đường đã qua nó thế nào đâu xin phép cả nhà em lên ảnh thôi ạ. Em bị cái tật là nghiện phim nên cả chuyến đi đốt hết 7 cuộn cả màu và BW ạ, chụp xong chả biết ảnh ọt nó thế nào, về đến nhà rồi hồi hộp chờ đợi kết quả cũng may mà không cháy hết phim ạ.

Đoàn chúng em gồm 2 xế và không ôm, chiến mã là 1 con wave và Jupiter ạ.

Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh

Hôm ở HN lên HG thì thời tiết sao mà đẹp thế, tự nhiên hôm sau trời trở rét và mưa, đường thì mưa phùn và sương mù mịt nên bọn em cứ chạy thẳng một lèo, ngại nhất cái khoản vừa đi lại dừng để lôi súng ống ra bắn nên cũng chỉ tranh thủ lúc trời hết mưa là bắn vài phát thôi ạ.

Thung lũng Quản Bạ

Dọc đường từ Quản Bạ - Yên Minh

Xuân vùng cao

Last edited:
Các bác ơi cho hỏi chút. Đi Hà Giang - Tuyên Quang thi đi bằng xe KIA moning co đi dược không? Vì E sợ gầm thấp quá. Mà có xe INOVA nhung mà số sàn E đi không quen. Rất mong được trả lời sơm đẻ lên dự định cho tet 2013

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,549
190,116
Latest member
Thangcho07
Back