What's new

[Chia sẻ] Hà Lan cùng trẻ dưới 1 tuổi, đi chậm đề thấy đời thật đẹp

attachment.php

Ngày bình yên và đẹp nên thơ với dù đa sắc :)

Re: Hà Lan cùng trẻ dưới 1 tuổi, đi chậm đề thấy đời thật đẹp

Bạn Longhe ơi, cho mình hỏi bạn đi HL mấy ngày, chi phí khoảng bao nhiêu? Chỉ 1 nước HL thôi? Bạn đi mấy thành phố? thành phố nào? Nhà mình cũng định đi Châu Âu sang năm ( nhà có 2 đứa sinh đôi: 2 tuổi nên cũng hơi nhán). Mong bạn chia sẻ

Mình đi chỉ mỗi Hà Lan thôi bạn subinsuboi, mình ở 12 ngày, khách sạn trung bình 90euro/ ngày tùy khu vực đó bạn, ăn uống thì khoảng 100euro/ 2 người lớn/ ngày . HLan nhỏ lắm, mình chỉ đi các điểm du lịch chính như làng cối xay gió kinderdijk (cảm nhận của mình là chỗ này đẹp hơn chỗ zaanse schaan) fisherman viallage Marken --> Volendam, hai chỗ này bạn tới 1 nơi rồi đi boat qua nơi bên kia, mình chủ yếu ở Utrecht city rồi sau đó tản ra đi chơi ở các vùng khác, amsterdam nhộn nhịp và đông đúc, anh bạn bản xứ đi chung còn sợ mình lạc. Nếu được thì bạn thuê nhà có bếp nấu ăn sẽ tiện hơn, cũng kg mất time lắm đâu.Đô ăn cho con thì khỏi lo, bên đó ngta sản xuất an toàn và vệ sinh lắm (cái này là bạn mình nói và mình cũng tin thế)

Bạn Longhe ơi, cho mình hỏi bạn đi HL mấy ngày, chi phí khoảng bao nhiêu? Chỉ 1 nước HL thôi? Bạn đi mấy thành phố? thành phố nào? Nhà mình cũng định đi Châu Âu sang năm ( nhà có 2 đứa sinh đôi: 2 tuổi nên cũng hơi nhán). Mong bạn chia sẻ

à, mình có đi thành phố Deventer, rất dễ thương. Từ HLan bạn đi Pháp và Bỉ rất tiện nhé, đi train qua Brussel khoảng 2.5h, Paris khoảng 5h, mình đặt vé xong hết nhưng vì tour guide bị ốm bên phải hoãn, hẹn 2016 tái ngộ và đi tiếp, còn lần này coi như chỉ có duyên vs HLan. Nếu bạn rung rỉnh kinh tế và kg eo hẹp về thời gian thì nên đi ý và thụy sĩ, 2 chỗ này là mình xem hình anh bạn đi rồi cho xem. Nếu sức khỏe tốt và không gấp, vc chồng bạn nên thuê xe tự lái đi chơi, vậy mình chủ động đc và tha hồ dừng chân mà chụp hình. GIá thuê xe không mắc.

Nhà ga Amsterdam trang bị cả 1 cây đàn piano hoành tráng,nhằm giúp hành khách thư giãn trong thời gian chờ tàu. Mình đến đây ngay ngày sinh nhật, và phải đợi tàu 30p vì lỡ chuyến, nên được anh bạn bản xứ đàn tang bài hát mừng happy birthday *rung rung*. Hỏi ra mới biết đa số người HL đều được dạy thanh nhạc cơ bản ở trường :)
attachment.php

Trông yêu quá ạ. Em định đi châu Âu vào dịp 30/4 năm sau, mong anh giúp đỡ ạ :)

Bạn @Aoiki: chồ này là một trong các khu phố đi bộ ở Deventer, Hà Lan bạn ơi, hơi bị xinh nên mình lượn khu này 4,5 vòng :)

Đây là chỗ nào vậy bạn Longhe

Deventer công nhận là thành phố đẹp. Mình cũng vừa tung tăng deventer về :D

Hihi, tớ còn định quay lại vào năm sau đây, kết hợp lễ hội hoa tulip nữa... tốn kém quá, nhưng lỡ mê du lịch mất roài :)

Deventer công nhận là thành phố đẹp. Mình cũng vừa tung tăng deventer về :D

À, bạn này là chủ top tìm bạn đi Paris nhỉ. Nhóm mình 5mems cũng sẽ đi ngắm hoa tulip dịp 30/4 đây, bạn join cùng kg

Hihi, tớ còn định quay lại vào năm sau đây, kết hợp lễ hội hoa tulip nữa... tốn kém quá, nhưng lỡ mê du lịch mất roài :)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back