What's new

Hà Nội - Mộc Châu - Mường La - Ngọc Chiến - Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ - HN (từ 19-21/07

Hà Nội - Mộc Châu - Mường La - Ngọc Chiến - Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ - HN (từ 19-21/07

Lâu rồi ko đi nên cuối tuần mình muốn thay đổi tí gió. Lịch trình và chi phí như sau:
Thứ 7(26/07): HN – Mộc Châu (200km)
14h00: có mặt tại Royal City điểm danh. 14h15 xuất phát, ai đến muộn tự đuổi theo sau.
Ăn tối quán 70. Tối ngủ nhà nghỉ ở Mộc Châu
Chủ nhật(27/07): Mộc Châu – Sơn la – Thủy Điện Sơn La – Mường La – Ngọc Chiến – Nậm Khắt - Mù Cang Chải (240km)
Mộc Châu – Ngã 3 Cò Nòi: ~75km
Ngã 3 Cò Nòi – tp Sơn La: ~45km
Tp Sơn La – thủy điện Sơn La (Ít Ong) ~35km
Ăn trưa tại thị trấn Ít Ong hoặc Mường La
Thủy điện SL – Ngọc Chiến ~ 40km
Tắm suối nước nóng bản Lướt, cách Ngọc Chiến ~3km.
Ngọc Chiến – tt Mù Cang Chải ~ 45km
Nếu còn thời gian sẽ đi bản Chế Cu Nha chụp lúa xanh.
Thứ 2(28/07): Mù Cang Chải – La Pán Tẩn - Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Thanh Sơn – Thu Cúc – Sơn Tây – HN (~330km)
Đường từ tx Nghĩa Lộ về HN khá là đẹp, đi mất khoảng 5 tiếng vừa đi vừa nghỉ.
Dự kiến 20h có mặt tại HN, ăn phở cuốn Ngũ Xã xong đường ai nấy đi, hẹn ngày gặp lại.
Chi phí dự kiến ~ 500k/người (xăng xe xế ôm tự chia, mà tốt nhất là ôm 2 phần, xế 1 phần vì xế phải bảo dưỡng xe và thay dầu xe)
Mình muốn rủ thêm 2-3 xe nữa đi cùng cho vui, yêu cầu xe full hoặc xế ôm tự tìm ôm xế cho mình. Các bạn tự chuẩn bị đồ cá nhân cũng như đồ lặt vặt khác (gương xe, giấy tờ đầy đủ, phản quang,bông băng y tế,đồ ăn vặt...). Mình thì chưa đi Mường La Ngọc Chiến bao giờ nên có tham khảo qua thì nhiều đoạn khó đi, nếu có mưa gió bão bùng thì chuyến đi sẽ HOÃN. Mình muốn rủ rê xế cứng chứ ko rủ xế mới đi vì đg này có vài đoạn offroad (mà mình đi cung này chủ yếu là để offroad) . XIn cảm ơn!
Người lập topic: Mr Hưng: O9.8557.8553(xin vui lòng call ngoài giờ hành chính) trong giờ hành chính sms,viber,zalo thoải mái.

Tình hình off vào tối thứ 4 tuần này nhé, 20h30 quán cafe chị Thủy (đối diện trường cấp 3 Việt Đức 47 Lý Thường Kiệt)
Vừa có bạn ôm báo cancel, có bạn xế nào cancel theo ko???
Hieu 89 0125 8861 5OO
Huy anh 0122 222 O9.91 (xe full)
Xế 0169 8O27.118
Lady mieo mieo 89: O977 839 1O3 => đã hủy
Dantd9x: 0165-345-5O45
Liên Phương 92: O9.78892493
Hiện tại là dư 2 xế. Các xế tự kiếm ôm cho mình hoặc các xế xế nhau. Hôm off sẽ thu 100k/người đặt gạch cứng và trả tiền off ẹp. Bạn nào đóng tiền r mà ko đi thì tiền đó sẽ sung quỹ nhóm. Hôm off đề nghị mọi ng đến đúng giờ, tính mình ko thích muộn. Xin cảm ơn!

Last edited:
Re: Hà Nội - Mộc Châu - Mường La - Ngọc Chiến - Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ - HN (từ 19-2

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...c-vi-dong-dat-lien-tiep-o-son-la-3020063.html
Người dân ở thị trấn Ít Ong, huyện Mường La, Sơn La phản ánh với TTXVN rằng, trận động đất khá mạnh, kéo dài khoảng 30 giây, khiến mọi người hoảng loạn chạy ra khỏi nhà. Một số đồ vật như tủ đựng bát đĩa bị đổ.

Đặc biệt, sau động đất, một số nhà dân ở tiểu khu 5, thị trấn Ít Ong xuất hiện những vết nứt trên tường dài khoảng 40 cm, rộng 0,2 cm. @@
Lúc 19h14 ngày 19/7, trận động đất có độ lớn 4,3 độ richter xảy ra ở khu vực huyện Mường La, Sơn La với độ sâu chấn tiêu khoảng 8,5 km.

Tiếp đó, lúc 20h23, điểm này xảy ra thêm một trận động đất với độ lớn 3,2 độ Richter, độ sâu chấn tiêu khoảng 8 km.:T

Re: Hà Nội - Mộc Châu - Mường La - Ngọc Chiến - Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ - HN (từ 19-2

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...c-vi-dong-dat-lien-tiep-o-son-la-3020063.html
Người dân ở thị trấn Ít Ong, huyện Mường La, Sơn La phản ánh với TTXVN rằng, trận động đất khá mạnh, kéo dài khoảng 30 giây, khiến mọi người hoảng loạn chạy ra khỏi nhà. Một số đồ vật như tủ đựng bát đĩa bị đổ.

Đặc biệt, sau động đất, một số nhà dân ở tiểu khu 5, thị trấn Ít Ong xuất hiện những vết nứt trên tường dài khoảng 40 cm, rộng 0,2 cm. @@
Lúc 19h14 ngày 19/7, trận động đất có độ lớn 4,3 độ richter xảy ra ở khu vực huyện Mường La, Sơn La với độ sâu chấn tiêu khoảng 8,5 km.

Tiếp đó, lúc 20h23, điểm này xảy ra thêm một trận động đất với độ lớn 3,2 độ Richter, độ sâu chấn tiêu khoảng 8 km.:T

Kinh phết nhờ. Mong là tuần này mình đi sẽ ko dính mưa hay động đất.
Tình hình off vào tối thứ 4 tuần này nhé, 20h30 quán cafe chị Thủy (đối diện trường cấp 3 Việt Đức 47 Lý Thường Kiệt)
Vừa có bạn ôm báo cancel, có bạn xế nào cancel theo ko???
Hieu 89 0125 8861 5OO
Huy anh 0122 222 O9.91 (xe full)
Xế 0169 8O27.118
Lady mieo mieo 89: O977 839 1O3 => đã hủy
Dantd9x: 0165-345-5O45
Liên Phương 92: O9.78892493

Em thấy vẫn đủ ôm giống hôm trước bác báo mà :-??

Hiện tại là dư 2 xế. Các xế tự kiếm ôm cho mình hoặc các xế xế nhau. Hôm off sẽ thu 100k/người đặt gạch cứng và trả tiền off ẹp. Bạn nào đóng tiền r mà ko đi thì tiền đó sẽ sung quỹ nhóm. Hôm off đề nghị mọi ng đến đúng giờ, tính mình ko thích muộn. Xin cảm ơn!

Bác ơi em k đi off được không. Vì hiện tại lên HN e vẫn chưa tìm đc chỗ ở. Chi phí thì e sẽ chuyển khoản cho bác. Chuyển hết 1 lần luôn khỏi đặt cọc.

còn đăng kí xế đc ko? mình xin 1 slot o1692939482

Bác ơi em k đi off được không. Vì hiện tại lên HN e vẫn chưa tìm đc chỗ ở. Chi phí thì e sẽ chuyển khoản cho bác. Chuyển hết 1 lần luôn khỏi đặt cọc.
ok chú

còn đăng kí xế đc ko? mình xin 1 slot o1692939482
mình dự định rủ thêm 1 - 2 xe để đi cùng cho vui thôi, nhưng bây giờ lên đến 4 xe rồi. Hẹn b dịp khác.tks

rất mong bác sau chuyến đi về chia sẻ nhiều hình ảnh và thông tin hay ho :D
em cũng máu cung nì mà cuối tuần này ko sắp xếp đc :'(

rất mong bác sau chuyến đi về chia sẻ nhiều hình ảnh và thông tin hay ho :D
em cũng máu cung nì mà cuối tuần này ko sắp xếp đc :'(
ok b, dạo này lâu quá ko có ai mời cafe hay trà đá r.hehe

Nhóm đã chốt 3 xe. Hôm qua off đã thu mỗi đồng chí 100k, đến hôm đi a sẽ chuyển toàn bộ lại tiền cho ms Hằng và mọi ng đóng nốt tiền cho Hằng, ms Thu sẽ làm kế toán.
Hẹn mọi ng 14h thứ 7(26/07) tập trung ở trước cổng trường ĐH KHXH và NV 336 Nguyễn Trãi nhé. Khi đi các xế nhớ mang đầy đủ gương lược, giấy tờ xe...Mỗi người tự chuẩn bị đồ cá nhân cho riêng mình( nhớ mang nc uống và đồ ăn vặt(nếu có), nếu sợ xòe thì làm 1 bộ giáp Fox 150k bọc chân tay...).Cung đường sẽ đi như lịch trình đã đề ra. Ăn ngủ nghỉ dọc đg thì tiện đâu dùng đó.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. Hẹn gặp lại vào ngày kia!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back