What's new

Hà Nội - Myanmar (26/2 đến 5/3/2014)

Myanmar 2014 (26/2 đến 5/3/2014)
Tớ định đi Myanmar du xuân với hành trình dưới đây, ai đi rồi cho tý kinh nghiệm với.
Các điểm đến
1. Yangon: Thành phố lớn nhất Myanmar – thủ đô của Bruma do đế quốc Anh đặt. 2. Bago: vương triều Myanmar 1287 - 1539. 3. Kinpun (Golden Rock): Hòn đá vàng nổi tiếng. 4. Taungoo: Thời vua Mingyinyo vào năm 1510 chuyển thủ đô từ Bago về đây. 5. Naypyitaw: Thủ đô hiện tại của Myanmar (2005 -). 6. Bagan: Cố đô trước thế kỷ thứ 12. 7. Pyay: là thành phố cổ có từ vương triều Bagan, điểm giao thương quan trọng giữa miền bắc và miền Nam. 8. Ngwesaung: Bãi biển hoang sơ nằm trên vịnh Bengan nổi tiếng
Phương tiện: thuê riêng 1 ô tô (12 chỗ ngồi có tài xế thông thạo và biết tiếng Anh).
Phương châm: khám phá tất cả dịch vụ, văn hóa, con người Myanmar
Kinh phí dự kiến: > 100 usd.
Số lượng người: 6
Lịch trình cụ thể
Ngày 1 (thứ 4 ngày 26/2/2014)
16g30 – 18g00 Hà Nội – Yangon. Phương tiện: Máy bay
19g00 – 23g00 Yangon – Bago (120km). Phương tiện: ô tô thuê riêng
Ngủ đêm tại Bago
Ngày 2 (thứ 5 ngày 27/2/2014)
7g00 – 9g00 Bago – Kinpun (Golden rock) (80km)
9g00 – 14g00: leo núi, thăm quan Golden Rock, xuống núi, ăn trưa. Phương tiện: xe tải, kiệu (đi lên núi)
14g00 - 22g00 Kinpun – Taungoo (280km). Phương tiện: ô tô thuê riêng
Ngủ đêm tại Taungoo
Ngày 3 (thứ 6 ngày 28/2/2014)
7g00 – 14g00 Taungoo – Naypyitaw (100km): di chuyển, ăn trưa, city tour Naypyitaw
14g00 - 22g00 Naypyitaw – Bagan (280km). Phương tiện: ô tô thuê riêng
Ngủ đêm tại Bagan
Ngày 4 (thứ 7 ngày 1/3/2014)
Thăm quan tại Bagan: New Bagan, Old Bagan; Nyaung U.
Đi kinh khí cầu ngắm toàn cảnh Bagan
Phương tiện ô tô thuê riêng (hoặc xe ngựa nếu thích).
Ngủ đêm tại Bagan
Ngày 5 (chủ nhật ngày 2/3/2014)
8g30 – 19g00 Bagan – Pyay (350km). Phương tiện: ô tô thuê riêng
Ngủ đêm tại Pyay
Ngày 6 (thứ 2 ngày 3/3/2014)
8g00 – 19g00 Pyay – Ngwesaung (350km). Phương tiện: ô tô thuê riêng
Ngủ đêm tại Ngwesaung
Ngày 7 (thứ 3 ngày 4/3/2014)
8g30 – 19g00 Ngwesaung – Yangon (250km). Phương tiện: ô tô thuê riêng.
Ngủ đêm tại Yangon
Ngày 8 (thứ 4 ngày 5/3/2014)
8g00 – 17g00: City tour Yangon: ô tô thuê riêng
19g30 – 21g00 Yangon – Hà Nội. Phương tiện: máy bay

Re: Nào Myanmar thẳng tiến

Ko biết bạn đã tham khảo ở đâu chưa, nhg theo mình biết thì ô tô thuê riêng bên Yangon khá là đắt, mà bạn còn thuê nhiều ngày như vậy, thêm vào nữa là giá phòng bên đấy khá cao nên chi phí cho cả chuyến đi quả thật là...

Re: Nào Myanmar thẳng tiến

Hơ hơ, vừa book đc vé đi từ 16/2-24/2/2015 xong đang định lên rủ rê xem có bạn nào đi cùng không. Bạn chủ top cho tớ share cái plan nhé. Thank bạn nhìu :)

Last edited:
Mình đã hoàn thành chuyến du xuân Myanmar. Một chuyến đi khá thú vị, tuy nhiên phải nói rằng nếu nói là để lại ấn tượng sâu sắc thì có lẽ là không, và mình chắc Myanmar khó thể là đất nước để lại những ấn tượng lớn đối với người thích kiểu du lịch khám phá. Một đất nước nhạt nhạt, không hiện đại, chẳng văn minh, ít bản sắc, khó có trải nghiệm lớn ở đất nước này. Một đất nước mà cảnh sắc và con người bình bình, nó rất phù hợp cho tuần trăng mật của một cặp vợ chồng ưa trải nghiệm hơn là những người thích những cảnh sắc độc đáo.
Bạn nào chưa đi cần thông tin, nếu biết mình sẽ tư vấn. Nhưng hôm qua có thằng bạn hỏi mình: "Đi Myanmar thì tới đâu mày nhỉ", mình trả lời: "tới đâu cũng được, vậy cả thôi mà". Tất nhiên có một chút ấn tượng về Bagan....

Mình đã hoàn thành chuyến du xuân Myanmar. Một chuyến đi khá thú vị, tuy nhiên phải nói rằng nếu nói là để lại ấn tượng sâu sắc thì có lẽ là không, và mình chắc Myanmar khó thể là đất nước để lại những ấn tượng lớn đối với người thích kiểu du lịch khám phá. Một đất nước nhạt nhạt, không hiện đại, chẳng văn minh, ít bản sắc, khó có trải nghiệm lớn ở đất nước này. Một đất nước mà cảnh sắc và con người bình bình, nó rất phù hợp cho tuần trăng mật của một cặp vợ chồng ưa trải nghiệm hơn là những người thích những cảnh sắc độc đáo.
Bạn nào chưa đi cần thông tin, nếu biết mình sẽ tư vấn. Nhưng hôm qua có thằng bạn hỏi mình: "Đi Myanmar thì tới đâu mày nhỉ", mình trả lời: "tới đâu cũng được, vậy cả thôi mà". Tất nhiên có một chút ấn tượng về Bagan....

Chắc bạn chưa khám phá ra những cái hay của nó thôi chứ những phượt thủ lão luyện nhất mình thấy đi về đều hết lời ca ngợi Miến mà :(

Hi bạn sieusao,

Bạn đã đi về và vẫn giữ nguyên phương án thuê xe ô tô riêng hay chuyển sang đi bus như đa phần các anh chị em khác. Nếu nhóm bạn thuê xe riêng mà chi phí hợp lí ( mình nghĩ chắc chắn nó ko thể rẻ rồi, cái gì cũng có giá của nó :p ) thì cũng là 1 chọn lựa phù hợp cho những nhóm khác có thể áp dụng. Dù sao thuê xe riêng làm 1 vòng cũng thuận tiện nếu đi nhóm đông, vừa chủ động thời gian, muốn dừng ở đâu chụp choẹt ảnh ọt kiểu đời sống trên đường cũng được & tha hồ ồn ào vui vẻ trên xe với nhau.

Nếu được bạn có thể chia sẻ vài thông tin cập nhật kinh nghiệm cho mình & mọi người tham khảo thêm vì mình đang lên plan đi myanmar. Cám ơn sieusao :p

Chắc bạn chưa khám phá ra những cái hay của nó thôi chứ những phượt thủ lão luyện nhất mình thấy đi về đều hết lời ca ngợi Miến mà :(
Điều hay và khám phá hết thì không bao giờ và không thể bạn ạ. Còn phượt thủ lão luyện đều hết lời ca ngợi, thì đó là cảm nhận của họ, còn mình sống bằng cảm nhận của mình bằng trải nghiệm của mình mà. Cám ơn bạn nhiều

Kinh nghiệm đi Myanmar ư?
Chẳng có gì, mua được vé máy bay, bay sang Yangon chẳng cần chuẩn bị gì cả, tới sân bay thuê xe, rẻ lắm. Muốn đi đâu cũng được. Mạnh dạn bước chân lên là ok, tiền tiêu vừa phải như ở Hà Nội, con người bình thường, (phụ nữ rất không xinh), tiếng anh khá ổn. Thế là đủ để ai thích có thể lên đường được chửa

Hi bạn sieusao,

Bạn đã đi về và vẫn giữ nguyên phương án thuê xe ô tô riêng hay chuyển sang đi bus như đa phần các anh chị em khác. Nếu nhóm bạn thuê xe riêng mà chi phí hợp lí ( mình nghĩ chắc chắn nó ko thể rẻ rồi, cái gì cũng có giá của nó :p ) thì cũng là 1 chọn lựa phù hợp cho những nhóm khác có thể áp dụng. Dù sao thuê xe riêng làm 1 vòng cũng thuận tiện nếu đi nhóm đông, vừa chủ động thời gian, muốn dừng ở đâu chụp choẹt ảnh ọt kiểu đời sống trên đường cũng được & tha hồ ồn ào vui vẻ trên xe với nhau.

Nếu được bạn có thể chia sẻ vài thông tin cập nhật kinh nghiệm cho mình & mọi người tham khảo thêm vì mình đang lên plan đi myanmar. Cám ơn sieusao :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back