What's new

[Chia sẻ] Hà Tiên Thập Cảnh - Bức tranh tươi đẹp ở Tây Nam Tổ quốc

Mình tham gia diễn đàn cũng đã lâu nhưng chưa viết được bài gì đóng góp cả :p. Quả thực những thông tin từ Phượt giúp đỡ mình rất nhiều trong việc xây dựng các chuyến đi của riêng mình. Nhân đợt này rảnh rỗi mình xin đóng góp chút thông tin từ các chuyến đi của mình cho các bạn tham khảo (như mình trước đây ^^). Chuyến đi đầu tiên mình có cảm hứng nhất muốn chia sẻ là chuyến đi Hà Tiên của mình.

Hà Tiên cái tên rất đẹp ấn tượng với mình từ ngày bé xem phim "Đất Phương Nam" ^^. Mình đã từng tự nhủ sẽ đặt chân đến đó để thỏa lòng mong ước. Và may mắn là chuyến đi công tác miền Nam dài ngày đã cho mình cơ hội đó. Trong 2 ngày để tìm hiểu thông tin và lên lịch trình cho chuyến đi mình đã thực sự ngỡ ngàng với cảnh đẹp của vùng đất này và không có gì ngăn cản được việc phải vác balo lên đường luôn cuối tuần đó. Demo trước vài cái ảnh để thấy lời nói có cơ sở hơn ^^

(Cảng Hòn Chông)

(Hòn Phụ Tử, Hòn Ông nhìn từ Chùa Hang)

(Bờ biển gần Mũi Trẹm)

(Bờ biển Mũi Nai)

....

Last edited:
Bạn đến Hà Tiên, sao không ghé qua hang Mo So, gần chùa hang đó!
Thanks bạn quan tâm, trong bài mình cũng có kể đã ghé hang Mo So nhưng không đi được sâu vào trong do không kịp thời gian ^^. Lần sau thời gian thong dong hơn mình sẽ cố gắng đi kĩ.

Một điểm thú vị ở Mũi Nai (có tên trong thập cảnh ^^) là có thể dễ dàng bắt gặp các em sứa tung tăng trôi nổi lượn lờ. Và thú vị hơn là loại sứa ở đây dùng làm gỏi ăn được và sờ không bị ngứa như mô tả nên có thể dễ dàng cầm chơi rồi thả mà không ngại ^^

Mình có ăn thử món sứa này 1 lần, cắn vô cảm giác sực sực như rong biển ấy, rất lạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,454
190,094
Latest member
chikoru
Back