What's new

Hải trình tàu Lucky Star [Tàu tự đóng]

HÃY ĐỂ TRÍ TƯỞNG TƯỢNG BAY XA VÀ THÊM MỘT CHÚT HƯ CẤU...
CHO CHUYẾN ĐI CỦA CHÚNG TÔI THÊM ẢO! TƯỞNG TƯỢNG CHUYẾN ĐI CỦA CHÚNG TÔI DIỄN RA TỪ RẤT LÂU RỒI......

Lấy cảm hứng từ những chuyến phiêu lưu bất tận của Critoforo Colombo năm 1492, hay cuộc trốn chạy của 2 cô bé cậu bé mới 14 tuổi trong “Trên sa mạc và trong rừng thẳm” khi băng qua vùng đất Châu phi hoang dã và tăm tối; chúng tôi muốn làm một điều gì đó rất riêng cho mình.

Tôi vẫn luôn nghĩ “CHỈ LÀ ĐÔI KHI MUỐN LÀM MỘT ĐIỀU GÌ ĐÓ KHIẾN TIM MÌNH ĐẬP NHANH HƠN”

Vậy thì tôi có rồi đấy! Từ tháng 4 vừa rồi, cảm hứng bất tận từ dòng sông Đà xuất hiện trong tôi khi tôi có chuyến đi ngược dòng sông Đà phía trên Thủy điện Sơn La, vào bản Cà Nàng-nơi gắn niền với những truyền thuyết về loài quái vật sông Đà hung dữ. Hay chỉ trong tháng này, tôi đã có một chuyến chèo thuyền ngắn ngay phía trên thủy điện Hòa Bình và một chuyến đi nhẹ nhàng quanh những hòn đảo nhỏ ở Thung Nai. Tôi coi đó là những thử nghiệm và thăm dò cho một chuyến đi có lẽ chỉ nên có một lần trong cuộc đời buồn tẻ của tôi.

Last edited:
Trước khi đi tôi đã đọc gần hết các bài trên mạng liên quan đến Sông Đà. Tôi cũng rất ngại việc tranh luận trên các diễn đàn vì thông thường nó không đi đến hồi kết vì hiển nhiên tất cả đều dựa trên quan điểm cá nhân, chính vì thế tôi chủ động dừng tranh luận

Có lẽ bạn nên hiểu về sông Đà hơn, đoạn chúng tôi đi phía dưới 2 đập thủy điện: Hòa Bình và Sơn La. Để làm thủy điện, họ đã xây những đập lớn để giữ nước, việc này làm cho nước dâng cao hơn và làm cho dòng sông trở nên hiền hòa hơn, nó chỉ giống như một chiếc hồ lớn. Bạn có thể thấy trong bài viết của tôi, trong 4h đồng hồ chúng tôi đi được 13km, một tốc độ rất rất chậm...Tất nhiên, điều đó không có nghĩa là không nguy hiểm.

Còn bài viết bạn trích dẫn xảy ra phía trên thượng nguồn con sông, trên cả bản Ích Ong ở Sơn La là nơi làm thủy điện Sơn La. Hiển nhiên, dòng chảy trên đó rất mạnh và hung dữ như những gì nhà văn Nguyễn Tuân đã mô tả và nó cực kỳ nguy hiểm, tôi không bàn cãi vấn đề này.

Trân trọng,

con thuyền làm tuyệt quá!
em tưởng nó chỉ là ý tưởng ai ngờ anh Cường làm mà đi thật. em phục bác sát đất(c) đọc đến đoạn gặp trướng ngai vật bác dọa phóng ngư lôi làm em chết cười=)) Thích thật đây em sẽ quyết học bới để đi với A 1 chuyến;)

Sau chuyến đi Ba Bể ngày 2/9 này có thể bọn anh sẽ làm Lucky Star II để tiếp tục cuộc hành trình còn dang dở. Nếu rảnh thì tham gia nhé, nhưng tập bơi gấp đi:)

con thuyền làm tuyệt quá!
em tưởng nó chỉ là ý tưởng ai ngờ anh Cường làm mà đi thật. em phục bác sát đất(c) đọc đến đoạn gặp trướng ngai vật bác dọa phóng ngư lôi làm em chết cười=)) Thích thật đây em sẽ quyết học bới để đi với A 1 chuyến;)

Các bác thử dùng 2 cây tre dài làm sào đẩy xem bè có đi nhanh hơn chèo bằng mái chèo k?có sào thì những lúc gặp chướng ngại vật hay tàu địch mà không phóng ngư lôi được thì dùng sào đẩy bè tránh tốt hơn dùng mái chèo nhiều
Hôm nào hạ thủy tàu mới các bác hú tôi nhé, tôi ôm cây chuối bơi theo các bác :D

Hí hí,sao mấy bác không qua nhà Đà Nẵng chém cái vụ tàu bè này nhỉ,có khi được chiêm ngưỡng lại chiếc lúc ky sờ ta của bác Rebel bị thủy quái đánh úp kéo về tận sông Thu Bồn.May mà được bác Đoàn nhà Đà Nẵng chụp ảnh đem về hình ảnh và cả cái địa chỉ của con (tàu) lúc ky sờ ta huyền thoại.=))
P/s: Săn thủy quái-hành trình 6 ngày đêm bằng bè tự đóng.

Có, tớ vẫn đang theo dõi hành trình thú vị của các bạn. Hy vọng có dịp hội ngộ

Hí hí,sao mấy bác không qua nhà Đà Nẵng chém cái vụ tàu bè này nhỉ,có khi được chiêm ngưỡng lại chiếc lúc ky sờ ta của bác Rebel bị thủy quái đánh úp kéo về tận sông Thu Bồn.May mà được bác Đoàn nhà Đà Nẵng chụp ảnh đem về hình ảnh và cả cái địa chỉ của con (tàu) lúc ky sờ ta huyền thoại.=))
P/s: Săn thủy quái-hành trình 6 ngày đêm bằng bè tự đóng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
danhtuliem
Back