What's new

Hàn Quốc bắt đầu cấp visa 5 năm cho công dân Việt Nam

Ngày 26/11/2018 Đại sứ quán Hàn Quốc tại Việt Nam phát đi thông báo, theo đó từ ngày 3/12, Hàn Quốc sẽ cấp visa (multiple visa) kỳ hạn 5 năm cho người Việt thuộc diện đi ngắn ngày (C-3).

Những người được hưởng chính sách này cần là công dân Việt Nam có hộ khẩu thường trú ở ba thành phố lớn của Việt Nam là Hà Nội, Đà Nẵng và TP HCM và không cần có ưu tiên về nghề nghiệp. Công dân Việt Nam có visa mới sẽ ở lại Hàn Quốc tối đa 30 ngày, không giới hạn số lần xuất nhập cảnh trong 5 năm

Trong tương lai, Hàn Quốc sẽ áp dụng visa thời hạn 5 năm cho người Việt ở Hải Phòng, Đà Lạt, Nha Trang. Ông Kim sẽ nhắm tới mục tiêu miễn visa cho người Việt nói chung. Đại sứ cũng sẽ quan tâm hơn đến visa lao động, kiến nghị để tăng hạn ngạch cho lao động làm trong ngành công nghiệp và ngành dịch vụ.

Last edited:
Xem chuẩn bị hồ sơ thì quá dễ dàng luôn, không biết có cần chứng minh cv ko nhỉ. chứ như vậy thì quá dễ dàng với 1 người gốc gác SG như mình

Em mình nó ham mấy ca sĩ bên Hàn, nó cứ ước mơ du học bên đó, giờ nó 17 tuổi, làm sao có thể qua đó du học được bạn, có bạn nào biết không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,426
190,079
Latest member
Quynh258
Back