What's new

HÀN QUỐC THU (26/10 - 01/11/2016) - Tìm bạn đồng hành

Nhóm mình hiện đang có 03 người (02 nữ 1982 & 01 nam 1988) dự định đi Hàn từ 26/10 - 01/11/2016.

Lịch trình dự kiến như sau :

Ngày 0 (26/10) : Bay HCM-Seoul (T'way Air - TW122 22:15 - 06:00)

Ngày 1 (27/10) : Seoul - Jeju

Ngày 2 (28/10) : Jeju

Ngày 3 (29/10) : Jeju - Seoul

Ngày 4 (30/10) : Seoul

Ngày 5 (31/10) : Nami

Ngày 6 (01/11) : Seoul - HCM (T'way Air - TW121 20:40 - 00:30)

Nhóm mình đã có Visa, chưa book vé máy bay.

Chi phí tạm tính như sau :

Vé mb HCM-Incheon-HCM : US$ 217.1 * 22,330VND = 4,847,843 (gồm 10Kg hành lý xách tay + 15Kg hành lý ký gửi)
Vé mb SEOUL-JEJU : T'way Air khoảng 1.500k/khứ hồi
Hostel : @500k/night x 5 night : 2.500k
Ăn uống + Đi lại : share đều

Mình muốn tìm thêm 1 hoặc 2 thành viên nữa để share chi phí thuê xe tại Jeju và điều quan trọng là đông vui :)

Yêu cầu của mình đơn giản thôi : không tiểu thư, không công tử :D trẻ, khỏe, vui tính là okie :D

Contact của mình : 098.828.1055 (phone, riêng Zalo, Viber thì sau 5.00pm nhé) :)

Cả nhà ơi chỉ dùm mình cách làm vía đi Han Quốc.
Do trường hợp của mình hơi khác 1 tí nên nhờ mọi người chỉ dùm mình.
trường hợp của mình là vậy nè, mình được 1 người chị ở Mỹ cho 1 xuất đi theo ké đi du lịch Han Quốc theo diện tự túc. Nếu mình được visa thì chị ấy sẽ cho đi.Tại mình không biết tiếng Anh nên không dám đi 1 mình.Nên có người đi theo thì mình đỡ sợ hơn. Ước mơ của mình lâu lắm rồi.
Năm nay mình 31t, còn độc thân, sống ở Bạc Liêu. Sống chung với ba mẹ. vậy trường hợp của mình đi có khó không.
Gom nhặt từ nhiều kinh nghiệm của mọi người, những giấy tờ mình có là :
1/ Đơn xin Visa cua LSQ HQ ( sẽ xin sau khi lên nộp, nhưng mình sẽ chụp hình sẵn sàng)
2/ Hộ chiếu và giấy chứng minh nhân dân ( Hộ chiếu của mình đã đi được Sing- Malay- Indo)
(Hộ chiếu và CMND đem photo rồi và công chứng không cần dịch thuật - đúng không cả nhà).
3/ Giãy xác nhận độc thân ( dịch thuật ra tiêng anh rồi đem Ra Phường chứng thực ).
4/ Về chứng minh tại chính :
- Mình có sổ tiết kiệm được 150tr, đã gửi từ tháng 5/2016.(Sổ TK mình sẽ kêu ngân hàng làm bảng tiếng anh nên phần sổ TK khỏi cần đi dịch)
- Mình đứng tên 1 miếng đất nhỏ 70m2, đăng ký hồi 2012 ( phần này cần dịch và công chứng).
5 / Về chứng minh nghề nghiệp :
- Hiện tại mình có 1 quán cafe nhỏ - có đăng ký kinh doanh và có đóng thuế hành tháng nhưng thấp thôi, thuế 400k/1thang. tất cả giấy DKKD và Mã số thuế đều mang tên mình. vậy có đủ để thuyết phục LSQ kg mọi người.
( nói quán của mình vậy thôi chứ thu chi mẹ giữ hết, mình chỉ phụ cho mẹ thôi- thực tế thu chi ra sao chac LSQ không hỏi đâu đúng không mọi người)
- Cha mình có mở 1 văn phòng Luật sư, nên mình có cần nhờ cha mình làm HDLD mướn mình vào làm kế toán cho văn phòng được không, để chứng thực thêm cho hồ sơ mạnh thêm tí không cả nhà, Mình lấn cấn chỗ nảy vô cùng. Mình đã có bằng Đại Học Luật và Kế Toán nên cha mình có thể thuê mình được, hiện tại mình cũng làm phụ cha mình nhưng cha không có trả lương, nên hiện tại không có HDLĐ và bảng lương.
- Có cần photo bằng đại học của mình không để nộp vô chung với hồ sơ ak?
6/ về phần chứng minh lý lịch.
- mình photo sổ hộ khẩu đem đi công chứng - có cần phải dịch thuật không?
- T/h mình có cần thư bảo lãnh của cha không. Cha mình từng làm công chức nhà nước nhưng giờ đã về hưu va mở văn phòng Luật sư, có tư cách pháp lý đàng hoàng, nếu cần mình nhờ cha in kê bảng lương hưu hàng tháng nhập vào tài khoản ngân hàng của cha, Giấy hành nghề Luật sư và giấy đăng ký kinh doanh van phòng - có mã số thuế luôn.
7/ Booking ve máy bay + Hotel + lịch trình ( riêng phần này mình đang sưu tầm để nộp cho hợp lệ,Booking ve may bay giu chỗ thì mình biết, riêng phần lịch trình mọi người giúp dum minh cái lịch trình để đi nộp cho hợp lệ được không, mình không rành tiêng anh, nên mày mò khá lâu rồi, chưa được nhiều, nếu được mọi người giúp thì cảm ơn rất rất nhiều luôn )
Mình dự định sẽ đi 7 ngay hoac 8 ngày. Nhung mình nghĩ lịch trình ghi 5 ngay được không mọi người, Chỉ ở Seoul thôi, không đi đâu cả).
Đó là toàn bộ những gí mình có, Mong cả nhà chỉ giúp mình nha, Do t/h mình hơi rắc rối, mong mọi người đọc vả chỉ giúp mình nha. Cảm ơn cả nhà nhiều lắm luôn (BB)

Cả nhà ơi chỉ dùm mình cách làm vía đi Han Quốc...

Hồ sơ quá thừa ý chứ, ko hiểu ý của bạn là khác mọi người ở chỗ nào?
1. Khi lên LSQ đừng có nói những chi tiết thừa, ví dụ đi cùng bà chị ở Mỹ này nọ, người ta hỏi gì nói đó. Nếu hồ sơ đầy đủ thậm chí người ta cũng ko hỏi gì đâu, lên nộp cái rẹt, đến hẹn lên lấy visa cũng khỏi hỏi luôn.
2. Hồ sơ chỉ cần đủ, đừng làm thừa. Cách tốt nhất loại cái quán cafe kinh doanh ra ngoài, bạn chỉ cần nhờ ba kê khai bảng lương, xác nhận vị trí, đơn xin nghỉ việc, bản sao HDLD có đóng dấu đầy đủ. Đơn xin visa sẽ có ghi thông tin cty gồm số điện thoại vì vậy điền chuẩn để nếu họ có kiểm tra chéo thì cũng ko sao (mình ko bị kiểm tra gì hết, HDLD là giả nhờ ông anh đang sở hữu cty đóng dấu hộ :D)
3. Bằng ĐH hay giấy chứng nhận độc thân đâu có cần đâu. Chỉ riêng sổ TK 150tr và cuốn sổ hồng là quá đủ tin tưởng rồi, lưu ý là sổ TK vẫn cần photo 1 bản sao nhé, kể cả có giấy xác nhận TA của ngân hàng, mình phải đi nộp bổ sung vì chuyện này đấy.
4. Lịch trình trên mạng nhiều lắm, trước mình xin 1 bạn trên phượt nhưng hôm sau lên mạng mò ra đc 1 cái chi tiết cực kì, đem in nộp vô tư luôn.
5. Đi 8 ngày thì ghi là 8 ngày, kiếm cái lịch trình nào 8 hoặc 9 ngày nộp là được bạn ạ.

Nói chung quan trọng nhất là nếu bạn có bị phỏng vấn, cứ nói là đi 1 mình, thích tìm hiểu văn hóa HQ, đừng nói đi với bà chị hoặc ai khác, người ta hỏi gì nói đó đừng nói thừa là được, hồ sơ nộp thừa họ sẽ trả lại giấy tờ ko cần thiết, thiếu sẽ được yêu cầu bổ sung.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back