What's new

[Cung TM] Hành Quân Ăn Tết Vùng Cao Cùng Đồng Bào Dân tộc 30/12 âm lịch - 4/1/2013

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Hành Quân Ăn Tết Vùng Cao Cùng Đồng Bào Dân tộc 30/12 âm lịch - 4/1/2013

Hành trình đi để biết được cuộc sống khó khăn của vùng cao
Tình hình đến 30/12 âm lịch e được nghỉ tết cũng như bao người khác. E đã được ăn tết ở nhà 26năm rồi giờ e muốn thay đổi, nhân dịp tết Nguyên Đán e bước sang tuổi 27 và điều đặc biệt hơn là chào tạm biệt con Rồng chào đón con rắn ở trên vùng cao. Mình nghĩ chuyến đi này sẽ có nhiều sự bất ngờ sẽ đến với đoàn trng chuyến đi ngày tết Nguyên Đán này ở vùng cao, mọi người có thể cảm nhận đc chuyến đi này là cái lạnh mùa đông ở vùng cao rẻt buốt thấu vào da thịt. Và khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai, và sự cuồng của đôi chân của e nên quyết định lập cung chạy Tây Bắc ngày tết. Dự là sẽ đi khoảng 30/12-5/1 âm lịch . K chốt ngày về. Khi nào đi chán, hoặc hết tiền thì về. hehe. Sẽ đi thong dong ngắm cảnh, chụp choẹt, sẽ là 1 chuyến relax thật sự cuối năm. Sẽ qua 3 đèo, 1 cực Tây của đất nước. Đến đâu cũng cố gắng đi hết các điểm nổi tiếng, ăn thử đặc sản của địa danh đó.
Mong muốn kiếm khoảng 3 xe full cho ấm cúng ạ. 30/12 âmlịch và đi có thể giao lưu cùng đồng bào dân tộc.
Kinh phí dự khoảng 200-250k/1 ngày/1 người( cả xăng xe) nếu có 4 người trở lên. Sẽ thu mỗi đợt 400k hết sẽ nộp tiếp.
Lịch trình dự kiến
Hà Nội – MCC - Sơn La – Tuần Giáo (ĐB) – Tủa Chùa (cây trè cổ thụ và ngắm nhũ đá thiên nhiên tự tạo ở nơi đây cực đẹp) –Bản Mường Anh( xã Pha Ham) –Mường Trà apachai -TP Điện Biên Phủ-HN
30/12/2012 bắt đầu đi từ HN và dừng chân ở MCC Yên Bái
1/1/2013 MCC đến TP Sơn La có thể đi tiépđến Tủa chùa Điên Biên để gắm cây trè San tuyết 1000năm và chụp ảnh đẹp ở cao nguyên đá Tủa Chùa.
2/1/2013 sẽ Đến bản Mường Anh tại Xã Pha Ham Huyện Mường Trà và trên dọc đường đi có thể bắt gặp cảnh tượng các nam thanh thiếu nữ tuổi còn son cùng nhau tham gia phiên chợ tình bắt gái về làm bà xã
3/1 apchai cực tây của tổ quốc xong về Điện biên để đi xe về HN
bằng oto hoặc xe máy là tùy mọi người
Trên đây là lịch đi của đoàn ai muốn tham ra khám phải và chải nghiệm thì alo cho Hoàng Tùng theo sdt 0985123636;0936195636

Last edited:
Re: Hành Quân Ăn Tết Vùng Cao Cùng Đồng Bào Dân tộc 30/12 âm lịch - 4/1/2013

Hoàng Tùng ơi, bạn chốt danh sách chưa? Mình đăng ký nữa được không? - Thanks!

Đi đi chị Thúy ơi, em cũng đi chuyến này đó. Lâu lâu rồi cũng lỡ hẹn đi Yên Tử cả chị. Hi hi à mà giờ em học HLU rồi ---> đồng môn, đồng sở thích.
=))

@lamnguyen: à há, em Lâm... lỡ hẹn với chị nhiều lắm đấy nhé, hi vọng chẳng năm Rồng thì năm Rắn chị em mình gặp nhau cái nhỉ :).

@lamnguyen: à há, em Lâm... lỡ hẹn với chị nhiều lắm đấy nhé, hi vọng chẳng năm Rồng thì năm Rắn chị em mình gặp nhau cái nhỉ :).

Chị alo anh Trung đăng kí đi, theo em được biết thì chưa chốt đoàn ạ.:D . Hẹn gặp chị trong chuyến đi.

Xin thông báo với cả nhà. Những ai mà có ý tưởng muốn đi khám phá cùng đoàn thì phải lằm suy nghĩ mấy đêm thật kỹ trước khi quyết định gọi dt thông báo muốn tham ra nhập đoàn. Hiện tại đoàn đã có đc 6 thành viên Đk chính thức còn bạn nào muốn tham ra thì hãy nhanh tay đk cho Hoang Tung

Last edited:

Cho mình đăng ký 1 xuất full (đã có xế và ôm 2 đực :( hơi chán ) đã gọi và add face bạn Tùng rùi :D hẹn cả nhà đợt off gần nhất. mình cũng lên kế hoạch chuẩn bị nhu yếu phẩm, đồ đạc đi nhỉ

Chúc Hoàng Tùng có 1 chuyến đi vui vẻ ý nghĩa nhé :) dập dòm thôi

Bác ơi, lịch trình đi là đúng 29 tết hả Bác? Mùng 3 tết mà xuất phát thì đẹp quá

lịch trình đi đã ấn định ko thể rễ dàng thay đổi đc. Yêu cầu những bạn nào tham ra thì đúng trưa t7 ngày 2/2 tức ngày 22/12 âm lịch thì có buổi gặp gỡ để chuẩn bị lên đường. Mọi người gặp nhau ở ngã tư sở đường láng. Các bạn nào đi có thể dt cho Hoàng Tùng biết trước, vì một vài lý do lên mình ko còn đầy đủ sdt của các thành viên lên mọi người hãy gọi cho H Tùng 0985123636; 0936195636

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back