What's new

Hành trình chinh phục Cực Tây A pa chải 30/12 - 3/1/2012

Tuyển 1 xế đi A pa chải 30/12 - 3/1/2012

Chinh phục cực Tây và kết thúc năm 2011 đầy bi kịch! Cần tuyển xế cứng và dẫn đoàn kinh nghiệm + ôm cho cung Tây Bắc như sau:

Ngày 1 (18h ngày 30.12.2011):

Bến xe Mỹ đình mang xe máy lên ôtô, đi ôtô lên ĐB, có mặt ở Điện Biên tầm 6h sáng hôm sau , nghỉ ngơi, vào Ban chỉ huy tỉnh Điện Biên xin giấy phép. (474km)

Ngày 2 (31.12.2011): Điện Biên- Mường Chà- Chà Cang- Mường Nhé- Apachai.

6h: có mặt ở Điện Biên ăn sáng và Điện Biên- địa danh lịch sử : Đồi A1, hầm tướng Đờ Cát, long chảo Điện Biên, cánh đồng Him Lam....
9h: Điện Biên xuất phát đi Mường Chà
12h30: ăn trưa Chà Cang xong tiếp tục xuất phát
19h - 20h: Có mặt Đồn 317
ĐB -> mường nhé 220km, mường nhé -> APC 60km, đường khó đi, dự kiến tới APC tầm 19-20h tối, nghỉ đêm tại APC, giao lưu với các anh biên phòng

Ngày 3 (1.1.2012):

6h: dậy ăn sáng xong leo mốc số 0 - ngã ba biên giới Việt Nam - Lào - Trung Quốc, ăn trưa trên đường đi. Với khoảng 15km cả đi và về đi trên những đoạn đường: đoạn đồi tranh, đoạn rừng già, đoạn rừng.....

Khoảng 16h có mặt ở đồn 317 chia tay các anh bộ đội chạy khoảng 60km qua Mường Nhé ngủ.

Ngày 4 (2.1.2012): Mường Nhé - Mường Chà - Mường Lay - Sìn Hồ - Lai Châu

Nghỉ ăn trưa ở Sìn Hồ, chơi và ngủ lại Lai Châu

Ngày 5 (3.1.2012): Ô quy hồ - Sapa - Lào Cai - Hà Nội (chừng 320km)

Lên đường sớm chạy về Hà Nội, nghỉ ăn dọc đường.

Chi phí dự kiến: 1tr5

7h30 các thành viên có mặt tại bến xe Mỹ Đình để lên đường. 8h xe bắt đầu chạy
Xế có mặt từ 5h để xếp xe lên ô tô.
Biển số xe: 27B 00023
Nhà xe Năm Oanh sdt: 0912027179

THÀNH VIÊN CẦN CHUẨN BỊ
Giấy tờ xe đầy đủ (đối với xế)
Chứng minh thư nhân dân
bộ quần áo mưa
Mũ bảo hiểm tốt, nên dùng loại có kính
Sạc pin đt
Bọc quần áo trong túi nilon trước khi bỏ vào balo
Đồ vs cá nhân

[/B][/COLOR]
[/COLOR]

Danh sách đk

Xế:

Luckyman6 (Dẫn đoàn)
Việt Phương (chốt đoàn)
A Toại
saubapcai
Haiphong (xế)
A Linh

Ôm:

Lim
Huệ chuông
Hạnh (Noroyoko)
Saobang
Haiphong (ôm)
Luckyman (ôm)

Last edited:
Cũng cho mình đăng ký 1 chân ôm nhé :) Ngóng đi Apachai quá lâu roài :)

Khả năng mình cũng sẽ về sớm 1 ngày nên bạn Zfansipan cho tớ bám càng nhé ;)

Mình Hạnh 0975625357

À, bạn Lim có thể chắc chắn sẽ xin được giấy phép? Lỡ đến đó rùi hem xin được thì toi.. Thấy các đoàn đi trước chuẩn bị giấy phép cũng vất vả ghê í..

Thực ra ban đầu lịch trình của mình là đến ngày 2/1 thôi. Nhưng Lim hỏi một anh đã từng đi A pa chải cách đây 2 hay 3 năm thì anh ấy nói là phải 5 ngày mới đủ :D

Mình cũng rất muốn gói gọn trong 4 ngày thôi :D

Cũng cho mình đăng ký 1 chân ôm nhé :) Ngóng đi Apachai quá lâu roài :)

Khả năng mình cũng sẽ về sớm 1 ngày nên bạn Zfansipan cho tớ bám càng nhé ;)

Mình Hạnh 0975625357

À, bạn Lim có thể chắc chắn sẽ xin được giấy phép? Lỡ đến đó rùi hem xin được thì toi.. Thấy các đoàn đi trước chuẩn bị giấy phép cũng vất vả ghê í..

Chào Lim .
Hôm mùng 2/9 vừa rồi mình có đi Apachai . Khá vất vả vì đường hay bị sạt .
Có mấy đóng góp cho bạn .
1 Ngày đầu có thể ko cần xin giấy ở bộ chỉ huy bộ đội biên phòng ĐB . Cứ gọi trước cho a Thắng đồn trưởng xem thế nào . Nếu bắt buộc phải xin thì cũng nhanh thôi . 9h ở Đb đi nếu ko sạt đường thì khoảng 22h mới tới đc 317 . Tố nhất ăn tối ở Mường Nhé . vào 317 ngủ nghỉ để hôm sau leo . ( nên nhờ anh Tự dẫn đường ).
2 Đi từ MN tới SaPa mà tính ăn trưa ở Sìn Hồ thì đúng là biết bay . Cứ xác định sang tới SP cũng phải 12h là sớm . Ngày này nên tính cho kĩ .
3 Đi khoảng 6 xe là đẹp đông quá chậm lắm .
Chúc các bạn chuyến đi vui vẻ , may mắn và ý nghĩa .

Toàn là ôm ko nhỉ. Mình mà ở HN là đk chuyến này ngay rồi. Nhìn mà ham quá, chúc các bạn đi vui nhé. Chắc phải xin ra HN làm việc thì may ra mới dọc ngang miền Bắc được T__T

Bạn phongtuyet cho mình hỏi là các bạn đi mấy ngày? Bạn cho mình xin số phone của anh Thắng được không? Thanks bạn!
Chào Lim .
Hôm mùng 2/9 vừa rồi mình có đi Apachai . Khá vất vả vì đường hay bị sạt .
Có mấy đóng góp cho bạn .
1 Ngày đầu có thể ko cần xin giấy ở bộ chỉ huy bộ đội biên phòng ĐB . Cứ gọi trước cho a Thắng đồn trưởng xem thế nào . Nếu bắt buộc phải xin thì cũng nhanh thôi . 9h ở Đb đi nếu ko sạt đường thì khoảng 22h mới tới đc 317 . Tố nhất ăn tối ở Mường Nhé . vào 317 ngủ nghỉ để hôm sau leo . ( nên nhờ anh Tự dẫn đường ).
2 Đi từ MN tới SaPa mà tính ăn trưa ở Sìn Hồ thì đúng là biết bay . Cứ xác định sang tới SP cũng phải 12h là sớm . Ngày này nên tính cho kĩ .
3 Đi khoảng 6 xe là đẹp đông quá chậm lắm .
Chúc các bạn chuyến đi vui vẻ , may mắn và ý nghĩa .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back