What's new

Hành trình đến Cõi thiêng : Trường Sa !!!

Đã lâu lắm rồi em mới lại thường xuyên vào trang Phuot- diễn đàn một thời em gắn bó để đọc những chuyến đi của các phuoter . Cũng chả phải tình yêu của e với diễn đàn giảm đi, mà đơn giản chỉ một điều cuộc sống cơm áo gạo tiền nó cứ cuốn đi như cơn lốc xoáy. Đến một lúc nào đó mọi thứ cân bằng trở lại và một sở thích vẫn dĩ là bản năng trong em nó lại trỗi dậy : đó là ham muốn được xách ba lô lên và đi lang thang đế khám phá trải nghiệm những miền đất lạ. Trên mảnh đất hình chữ S này có lẽ chả có nơi nào mà ko in dấu chân các mem của diễn đàn Phuot và các bạn đã có nhiều bài viết rất hay, nhưng có một vùng lãnh thổ thiêng liêng nơi địa đầu sóng gió của Tổ Quốc thì chắc sẽ ít phượt tử đã có cơ hội đặt chân đến : đó là Trường Sa, là Song Tử Tây, là Sinh Tồn, là Đá Tây là Len Đao....những địa danh chỉ cần nhắc đến tên thôi là đã trào dâng bao cảm xúc hào sảng. E vừa may mắn có chuyến đi thăm quần đảo Trường Sa và em muốn chia sẻ những cảm xúc những hình ảnh trong chuyến đi đó của em. Chuyến đi lênh đênh chỉ hơn 10 ngày trên biển nhưng nó là chuyến đi CỦA CẢ CUỘC ĐỜI EM. Hy vọng những điều em chia sẻ trên diễn đàn sẽ làm cho các bạn thêm hiểu về Trường Sa, thêm tự hào và yêu thương hơn những người lính Hải Quân đang ngày đêm chắc tay súng giữ vững chủ quyền biển đảo ngoài khơi xa.
E cũng xin nói thêm là chuyến đi này em đã viết ở bên diễn đàn khác với một tên nick khác và giờ đây em chia sẻ bên Phuot.vn. Tuy hai nhưng chỉ là một người duy nhất

Nụ cười hai mẹ con sáng ngời như viên ngọc giữa biển khơi. Những giọt mồ hôi lăn dài trên gương mặt thượng tọa càng làm cho nụ cười của sư thầy thêm tỏa sáng. E rất thích ngắm nhìn bức ảnh này. Ánh mắt, Nụ cười của sư thầy Thích Nhuận Đạt đúng là của một bậc chân tu, của một người con Hiếu Thảo.

Hình như Song tử tây là đảo duy nhất em thấy nuôi bò. Không biết bò ăn bằng gì mà thấy con nào cũng béo mập, có báo đã viết bò trên đảo ăn bìa các tông

Giữa trùng khơi sóng dữ vẫn thắm sắc hoa lan. Thật khâm phục những người lính đảo. Loại cảnh vẻ như hoa lan thì trong đất liền chăm còn khó

2h30 chiều, nắng như rắc lửa lên người những tất cả các quân binh chủng có mặt trên đảo đều tập trung tại sân vận động để chuẩn bị cho lễ chào cờ và duyệt đội ngũ. Song tử tây là đơn vị hành chính cấp xã nên có cả dân quân tự vệ, các giáo viên đang dạy học trên đảo

Cụ Avalon đấy phỏng? em tàu ngầm bên OF mấy thớt của cụ rồi. Phải nói là thớt về Trường Sa của cụ rất cảm động, em đọc mấy đoạn mà rơi nước mắt :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back